दिल्ली पोलिसांनी केला पर्दाफाश अन् 7 जणांना अटक केली
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलने आज संध्याकाळी पश्चिम दिल्लीतील रमेश नगर येथील एका इमारतीच्या गोदामावर छापा टाकून सुमारे 204 किलो ड्रग्ज जप्त केले. ड्रग्जची ही खेप नमकीन पॅकेटमध्ये लपवून बॉक्समध्ये ठेवण्यात आली होती. आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत औषधांच्या या खेपाची किंमत सुमारे 2000 कोटी रुपये आहे.
नुकतेच विशेष सेलने वसंत विहार महिलापूर येथे छापा टाकून 7 जणांना अटक केली असून एका गोदामातून सुमारे 5600 कोटी रुपयांचे कोकेन आणि थायलंडचे मेरवाना जप्त केले आहे. या प्रकरणात मध्यपूर्वेतील कोणीतरी विदेशात बसून हे सिंडिकेट चालवत असल्याची माहिती स्पेशल सेलला मिळाली. ही खेप यूपीहून थायलंडमार्गे रस्त्याने दिल्लीत आणण्यात आली.
राधानाथ स्वामी महाराजांचे मुसळधार पावसातही रामतीर्थावर गोदावरी पूजन!!
या प्रकरणाचा तपास पुढे नेत स्पेशल सेलने हापूर येथून एखलाक नावाच्या तरुणाला अटक केली. त्याच्या मागावर, दिल्लीच्या रमेश नगरबद्दल माहिती मिळाली की यूकेमधून एका व्यक्तीने ड्रग्सची मोठी खेप आणली आहे आणि ती मुंबईसह काही राज्यांमध्ये पाठवली जाणार आहे. रमेश नगरमधील या इमारतीत स्पेशल सेल पोहोचण्यापूर्वीच ब्रिटनमधील व्यक्ती फरार झाली. येथे, पोलिसांनी बॉक्स आणि स्नॅक्सच्या पॅकेटमध्ये पॅक केलेले सुमारे 204 किलो उच्च दर्जाचे कोकेन जप्त केले, ज्याची आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत किंमत 2000 कोटी रुपये आहे.
सध्या हे ड्रग्जही पोलिसांनी जप्त केले आहेत. परदेशी पुरवठादार म्हणजेच यूकेमधील व्यक्तीची ओळख पटली असून त्याचा शोध सुरू आहे. एकूणच, स्पेशल सेलने या आंतरराष्ट्रीय ड्रग सिंडिकेटकडून आतापर्यंत सुमारे 7600 कोटी रुपयांचे ड्रग्ज, कोकेन आणि गांजा जप्त केला आहे. भारतातील ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी वसुली आहे.
Cocaine worth 2000 crores was found in a packet of snacks
महत्वाच्या बातम्या
- Radhaswami maharaj राधानाथ स्वामी महाराजांचे मुसळधार पावसातही रामतीर्थावर गोदावरी पूजन!!
- Cocaine : स्नॅक्सच्या पॅकेटमध्ये आढळले तब्बल 2000 कोटींचे कोकेन!
- Hezbollah : हिजबुल्लाहची प्रथमच युद्धविरामाची मागणी; गाझामध्ये युद्ध थांबवण्याची अटही नाही; दक्षिण लेबनॉनमध्ये इस्रायली सैनिकांनी फडकावला झेंडा
- North Korea : दक्षिण कोरियासोबतची सीमा बंद करणार उत्तर कोरिया; किम जोंगच्या सैन्याने लँडमाइन्स, अँटी-टँक सापळे लावले