• Download App
    सरन्यायाधीश चंद्रचूड यांनी सांगितला काळीज पिळवटून टाकणारा रशिया, विद्यार्थ्याला जातीमुळे इंटर्नशिपसाठी रोखले|CJI Chandrachud says that Russia, which is crushing anger, blocked a student from an internship because of caste.

    सरन्यायाधीश चंद्रचूड यांनी सांगितला काळीज पिळवटून टाकणारा रशिया, विद्यार्थ्याला जातीमुळे इंटर्नशिपसाठी रोखले

    वृत्तसंस्था

    बंगळुरू : सुप्रीम कोर्टाचे सरन्यायाधीश डीवाय चंद्रचूड यांनी कायद्याच्या विद्यार्थ्यांना सल्ला दिला आहे की, जेव्हा तुम्हाला संधी मिळेल तेव्हा इतरांची उन्नती करा. तुम्ही कोणत्याही प्रकारचे वकील व्हाल, व्यवसाय अधिक लवचिक बनविण्यास मदत करा. ते म्हणाले- अलीकडेच मी एक किस्सा ऐकला ज्याने माझे हृदय पिळवटले. मला सांगण्यात आले की एका तरुण विद्यार्थ्याला त्याच्या जातीमुळे एका लॉ फर्ममध्ये इंटर्नशिप नाकारण्यात आली होती आणि पुन्हा तेथे पाऊल न ठेवण्यास सांगण्यात आले होते.CJI Chandrachud says that Russia, which is crushing anger, blocked a student from an internship because of caste.

    शनिवारी म्हणजेच 26 ऑगस्ट रोजी काही वकिलांनी कायद्याचे उल्लंघन केल्याच्या कथा सांगताना सरन्यायाधीशांनी या गोष्टी सांगितल्या. नॅशनल लॉ स्कूल ऑफ इंडिया युनिव्हर्सिटी (NLSIU), बंगळुरूच्या 31 व्या दीक्षांत समारंभात CJI बोलत होते. त्यांनी विद्यार्थ्यांना त्यांच्या वैयक्तिक आणि व्यावसायिक आयुष्याबद्दल सांगितले. यातील एक किस्सा त्यांच्या दिवंगत पत्नीशीही संबंधित होता.



    सीजेआय चंद्रचूड यांनी सांगितलेले किस्स…

    घरकाम करणारा पती शोधा

    सीजेआय यांनी त्यांच्या दिवंगत माजी पत्नीशी संबंधित एक किस्सा सांगितला. म्हणाले- जेव्हा ती एका लॉ फर्ममध्ये नोकरीच्या मुलाखतीसाठी गेली तेव्हा त्यांनी तिथल्या कामाच्या तासांबद्दल विचारले. यावर मुलाखत घेणाऱ्या व्यक्तीने सांगितले – तास निश्चित नाहीत, काम 24×7 आणि 365 दिवस केले जाईल. जेव्हा CJI च्या पत्नीने विचारले की कुटुंब असलेल्या महिलांचे काय?

    त्यावर त्यांना सांगण्यात आले की, कौटुंबिक जीवन नाही. तुम्हाला आमच्या लॉ फर्ममध्ये काम करायचे असल्यास, घरकाम करणारा नवरा शोधा. तथापि, CJI म्हणाले की ते आशावादी आहेत की, आता गोष्टी बदलत आहेत.

    कायद्याच्या विद्यार्थ्याला जातीमुळे इंटर्नशिप नाकारली

    व्यावसायिक जीवनाशी संबंधित एक किस्सा सांगताना सरन्यायाधीश म्हणाले- मी नुकताच एक किस्सा ऐकला, ज्यामुळे माझे हृदय पिळवटले. मला सांगण्यात आले की एका तरुण विद्यार्थिनीने एका लॉ फर्ममध्ये इंटर्नशिप सुरू केली. कार्यालयात पोहोचल्यानंतर तिच्या पर्यवेक्षकाने विचारले की ती कोणत्या जातीची आहे. विद्यार्थिनीचे उत्तर ऐकून पर्यवेक्षकाने इंटर्नला पुन्हा कार्यालयात पाऊल न ठेवण्यास सांगितले.
    यानंतर सरन्यायाधीश म्हणाले की वकील या नात्याने आम्हाला समाज आणि तेथील अन्यायांची जाणीव आहे. संवैधानिक मूल्ये जपण्याची जबाबदारी इतरांपेक्षा आपल्यावर आहे. तरीही, काही वकील कायदा मोडत असल्याचे या घटनेवरून दिसून येते, तसे करणे सोडा.

    तत्त्वांचा त्याग करू नका

    सरन्यायाधीशांनी कायदा पदवीधरांना पैसा किंवा प्रसिद्धीसाठी त्यांच्या तत्त्वांचा बळी देऊ नये असा सल्ला दिला. एक चांगली व्यक्ती असणं आणि एक चांगला वकील असणं यात काही फरक नाही. एखाद्याला दुसर्‍याची किंमत चुकवावी लागेल अशा परिस्थितीत जर तुम्ही स्वतःला सापडलात तर सर्वप्रथम एक चांगला माणूस व्हा.

    जर यशस्वी होण्यासाठी आपल्याला आपली मूल्ये सोडावी लागतील, आपल्या सद्सद्विवेकबुद्धीच्या विरोधात वागावे लागेल किंवा अन्यायाविषयी उदासीन राहावे लागेल, तर त्याची किंमत खूप जास्त असेल.

    CJI Chandrachud says that Russia, which is crushing anger, blocked a student from an internship because of caste.

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य