• Download App
    ड्रॅगनच्या उचापती सुरूच : OIC मध्ये चीनने उचलला काश्मीरचा मुद्दा, भारताचा तीव्र आक्षेप, म्हटले- अंतर्गत बाबींत नाक खुपसण्याचा अधिकार नाही!|China raises Kashmir issue in OIC, India's strong objection, says- no right to sniff in internal affairs!

    ड्रॅगनच्या उचापती सुरूच : OIC मध्ये चीनने उचलला काश्मीरचा मुद्दा, भारताचा तीव्र आक्षेप, म्हटले- अंतर्गत बाबींत नाक खुपसण्याचा अधिकार नाही!

    पाकिस्तानची राजधानी इस्लामाबादमध्ये सुरू असलेल्या ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कोऑपरेशनच्या (ओआयसी) बैठकीत इम्रान यांनी पुन्हा एकदा काश्मीरचा मुद्दा उपस्थित केला. काश्मीरच्या मुद्द्यावर पाकिस्तानला चीनचा पूर्ण पाठिंबा मिळाला. भारताच्या परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाने आता या प्रकरणावर आक्षेप नोंदवला आहे. ओआयसीच्या बैठकीदरम्यान चीनचे परराष्ट्र मंत्री वांग यी यांनी ज्या पद्धतीने वक्तव्य केले ते भारत फेटाळत असल्याचे भारताच्या वतीने सांगण्यात आले आहे.China raises Kashmir issue in OIC, India’s strong objection, says- no right to sniff in internal affairs!


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : पाकिस्तानची राजधानी इस्लामाबादमध्ये सुरू असलेल्या ऑर्गनायझेशन ऑफ इस्लामिक कोऑपरेशनच्या (ओआयसी) बैठकीत इम्रान यांनी पुन्हा एकदा काश्मीरचा मुद्दा उपस्थित केला. काश्मीरच्या मुद्द्यावर पाकिस्तानला चीनचा पूर्ण पाठिंबा मिळाला. भारताच्या परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाने आता या प्रकरणावर आक्षेप नोंदवला आहे.

    ओआयसीच्या बैठकीदरम्यान चीनचे परराष्ट्र मंत्री वांग यी यांनी ज्या पद्धतीने वक्तव्य केले ते भारत फेटाळत असल्याचे भारताच्या वतीने सांगण्यात आले आहे. परराष्ट्र मंत्रालयाकडून असे सांगण्यात आले आहे की, जम्मू-काश्मीरशी संबंधित प्रकरणे पूर्णपणे भारताच्या अंतर्गत बाबी आहेत. चीनसह इतर देशांना भाष्य करण्याचा अधिकार नाही.



    इम्रान खान यांनी मुस्लिम देशांच्या 57 सदस्यीय मंडळ OICच्या परराष्ट्रमंत्री परिषदेच्या (CFM) 48व्या सत्राच्या उद्घाटन सत्रात मुख्य भाषण केले. इम्रान म्हणाले, ‘आम्ही पॅलेस्टिनी आणि काश्मीरच्या लोकांसमोर अपयशी ठरलो आहोत. मला सांगताना खेद वाटतो की, आम्ही कोणताही प्रभाव पाडू शकलो नाही.

    ते आम्हाला गांभीर्याने घेत नाहीत, आम्ही विभाजित आहोत आणि त्या शक्तींना हे माहिती आहे. सध्या इम्रान खान पाकिस्तानमध्ये आपली खुर्ची वाचवताना दिसत आहेत. पण दरम्यान ही राजकीय उलथापालथ टाळण्यासाठी ओआयसीच्या बैठकीत पोहोचून पॅलेस्टाईन आणि काश्मीरच्या मुद्द्यावर मुस्लिम देशांनी एकत्र येण्यासाठी ते बोलत आहेत.

    दुसरीकडे, चीनचे राज्य समुपदेशक आणि परराष्ट्र मंत्री वांग यी हे त्यांचे पाकिस्तानी समकक्ष कुरेशी यांच्या निमंत्रणावरून विशेष अतिथी म्हणून ओआयसीच्या बैठकीत सहभागी होत आहेत. शिनजियांग उईघुर स्वायत्त प्रदेशात मानवी हक्कांचे उल्लंघन होत असतानाही इम्रान चीनला पाठिंबा देत आहेत, हे उल्लेखनीय आहे.

    वर्षानुवर्षे, चिनी अधिकार्‍यांनी उइघुर आणि इतर तुर्की अल्पसंख्याकांना बळजबरीने छळछावणीत डांबलेले आहे. या छावण्यांमध्ये त्यांच्यावर अत्याचार केले जातात. येथे तुरुंगात असलेल्या लोकांचे शारीरिक शोषणही केले जाते. अमेरिका आणि अनेक पाश्चिमात्य देश म्हणतात की, चीन येथे नरसंहार करत आहे.

    China raises Kashmir issue in OIC, India’s strong objection, says- no right to sniff in internal affairs!

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!