• Download App
    मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी हॉकीपटू सलीमा आणि निक्की यांना प्रत्येकी 50 लाख रुपयांची घोषणा केली|Chief Minister Hemant Soren announced Rs 50 lakh each to hockey players Salima and Nikki

    मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी हॉकीपटू सलीमा आणि निक्की यांना प्रत्येकी 50 लाख रुपयांची घोषणा केली

    वृत्तसंस्था

    रांची : झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी  शुक्रवारी झारखंडमधील दोन खेळाडू, सिमडेगाच्या सलीमा टेटे आणि खुंटीच्या निक्की प्रधान यांना प्रत्येकी 50 लाख रुपयांचे अनुदान जाहीर केले आहे, जे भारतीय महिला हॉकी संघाचा भाग आहेत.Chief Minister Hemant Soren announced Rs 50 lakh each to hockey players Salima and Nikki

    राज्य हॉकीपटू सलीमा टेटे आणि निक्की प्रधान यांना प्रत्येकी 50 लाख रुपये दिले जातील, हेमंत सोरेन यांनी शुक्रवारी टोकियो ऑलिम्पिकमधील त्यांच्या उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल सांगितले. कांस्य प्ले-ऑफमध्ये त्यांना ग्रेट ब्रिटनकडून 3-4 पराभूत झाल्यामुळे ते वगळले गेले, पण या मजबूत संघाने टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये त्यांची सर्वोत्तम कामगिरी केली.



    सोरेन म्हणाले, ‘मी संपूर्ण भारतीय महिला हॉकी संघाला सलाम करतो.  झारखंडच्या मुलींच्या चांगल्या कामगिरीसाठी, सरकार आपल्या पूर्वीच्या निर्णयामध्ये सुधारणा करेल आणि प्रत्येकी 50 लाख रुपयांचे बक्षीस देईल आणि त्यांच्या वडिलोपार्जित घरांचे पक्के घरांमध्ये रूपांतर करेल.

    सिमडेगा जिल्ह्यातील बडकीचापार गावातील सलीमा टेटे  आणि खुंटी येथील हेसल गावातील निक्की प्रधान या महिला हॉकी संघाचा भाग होत्या ज्यांनी टोकियोमध्ये इतिहास रचला. सुवर्ण जिंकण्यासाठी दोन कोटी, चांदीसाठी एक कोटी आणि  कांस्य जिंकण्यासाठी पन्नास लाख रुपये.

    सोरेन म्हणाले की, संघ कांस्यपदक जिंकू शकला नसला तरी, त्यांच्या चमकदार कामगिरीने मने जिंकली आहेत आणि झारखंड सरकार खेळाडूंचे वडिलोपार्जित मातीचे घर पक्के बनवतील.  सोरेन म्हणाले की, त्यांनी झारखंडच्या लोकांसह खेळाडूंबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली आणि भविष्यातील खेळांसाठी खेळाडूंचे कौशल्य सुधारण्यासाठी सर्व शक्य सुविधा देण्याचे आश्वासन दिले.

    Chief Minister Hemant Soren announced Rs 50 lakh each to hockey players Salima and Nikki

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

     

    Related posts

    PM Dhan-Dhanya Krishi Yojana : केंद्राची पंतप्रधान धन-धान्य कृषी योजनेला मंजुरी; कमी कृषी उत्पादन असलेल्या 100 जिल्ह्यांवर लक्ष; 1.7 कोटी शेतकऱ्यांना फायदा

    RBI Governor : सरकार व्याजदरात आणखी कपात करू शकते; RBI गव्हर्नर म्हणाले- GDP डेटामध्ये मंदी असल्यास कमी केले जाऊ शकतात व्याजदर

    CDS Anil Chauhan : सीडीएस म्हणाले- कालच्या शस्त्रांनी तुम्ही आजचे युद्ध जिंकू शकत नाही; सुरक्षेसाठी गुंतवणूक गरजेची