• Download App
    पश्चिम बंगालच्या दोन IPS अधिकाऱ्यांवर केंद्र सरकारने सुरू केली कारवाई!Central government started action against two IPS officers of West Bengal

    पश्चिम बंगालच्या दोन IPS अधिकाऱ्यांवर केंद्र सरकारने सुरू केली कारवाई!

    राज्यपालांची बदनामी केल्याचा आरोप आहे Central government started action against two IPS officers of West Bengal

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : अफवा पसरवून पश्चिम बंगालच्या राज्यपालांच्या कार्यालयाची बदनामी केल्याबद्दल गृह मंत्रालयाने कोलकाता पोलीस आयुक्त विनीत गोयल आणि एका डीसीपीवर शिस्तभंगाची कारवाई सुरू केली आहे. केंद्र सरकारच्या एका अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली.

    ते म्हणाले की, गृह मंत्रालयाने पश्चिम बंगालचे राज्यपाल सी.व्ही. आनंद बोस यांच्या निर्देशानुसार ही कारवाई केली आहे. त्यांनी गोयल आणि कोलकाता पोलिस उपायुक्त (मध्य) इंदिरा मुखर्जी यांच्या संदर्भात अहवाल सादर केल्यानंतर याची सुरुवात करण्यात आली आहे. अहवालात आरोप करण्यात आला आहे की ते दोघेही “लोकसेवकासाठी पूर्णपणे अयोग्य पद्धतीने काम करत आहेत.”

    “बंगालचे राज्यपाल बोस यांनी सादर केलेल्या तपशीलवार अहवालाच्या आधारे गृह मंत्रालयाने IPS अधिकाऱ्यांवर शिस्तभंगाची कारवाई सुरू केली आहे,” असे त्यांनी पीटीआयला सांगितले. या पत्राच्या प्रती राज्य सरकारला 4 जुलै रोजी पाठवण्यात आल्या होत्या .

    बंगालच्या राज्यपालांनी राजभवन येथे तैनात असलेल्या इतर पोलिस अधिकाऱ्यांवर एप्रिल-मे 2024 दरम्यान एका महिला कर्मचाऱ्याने केलेल्या बनावट आरोपांना प्रोत्साहन दिल्याचा आरोपही केला होता, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. राज्यपाल म्हणाले, “त्यांच्या कृतीमुळे, या आयपीएस अधिकाऱ्यांनी केवळ राज्यपालांच्या कार्यालयाचीच बदनामी केली नाही, तर लोकसेवकाला शोभणारे नाही असे वर्तन केले आहे.”

    Central government started action against two IPS officers of West Bengal

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Manish Sisodias : क्लासरूम बांधकाम घोटाळा प्रकरणी; सत्येंद्र जैन अन् मनीष सिसोदियांच्या अडचणी वाढणार!

    रशिया – भारत संबंध आणि BRICS वरून अमेरिकेचा थयथयाट; पण भारताकडून अपेक्षा काय??

    याला म्हणतात, तंगड्या वर; पाकिस्तानी लष्कराची “लघुशंका” अमेरिका, चीन आणि तुर्कांच्या मदतीवर!!