विशेष न्यायाधीश नितीराज सिंह सिसोदिया यांनी आरोपींना दोषी ठरवले
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: मध्य प्रदेशातील बहुचर्चित व्यापम प्रकरणी विशेष सीबीआय न्यायालयाने मोठा निकाल दिला आहे. सॉल्व्हरच्या मदतीने परीक्षा उत्तीर्ण होऊन डॉक्टर बनलेल्या 7 तरुणांची प्रत्येकी 7 वर्षांसाठी तुरुंगात रवानगी करण्यात आली आहे.CBI special court sends seven doctors to jail for 7 years in Vyapam case
हे प्रकरण 2009 वर्षांचं आहे, व्यापमने घेतलेल्या पीएमटी परीक्षेत 2009 मध्ये सॉल्व्हरच्या मदतीने परीक्षा उत्तीर्ण करून एमबीबीएस करत असल्याच्या तक्रारीनंतर ही चौकशी करण्यात आली.
2009 मध्ये, एसटीएफला पीएमटी परीक्षेत सॉल्व्हरच्या मदतीने परीक्षा उत्तीर्ण केल्यानंतर एमबीबीएसचा अभ्यास करणाऱ्या विद्यार्थ्यांबाबत तक्रार आली होती. तक्रारीनंतर त्याची चौकशी करण्यात आली. एसटीएफने सर्व पुरावे गोळा केले असता 7 तरुणांनी सॉल्व्हरच्या मदतीने पीएमटी परीक्षा उत्तीर्ण केल्याचे आढळून आले आणि एमबीबीएसचे शिक्षण घेतल्यानंतर डॉक्टर बनले.
त्यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला असून सीबीआयच्या विशेष न्यायालयात खटला सुरू होता. विशेष न्यायाधीश नितीराज सिंह सिसोदिया यांनी या प्रकरणातील सर्व पुरावे आणि साक्षीदार ऐकल्यानंतर आरोपींना दोषी ठरवले आणि त्यांना प्रत्येकी 7 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावली.
CBI special court sends seven doctors to jail for 7 years in Vyapam case
महत्वाच्या बातम्या
- भाजपची चौथी यादी जाहीर, 15 नावे; यात पुद्दुचेरीची 1 जागा आणि तामिळनाडूच्या 14 उमेदवारांची नावे
- आता मुइज्जूंच्या डोक्यात पडला प्रकाश, आर्थिक संकटात भारतासमोर हात पसरवला
- हिमाचल प्रदेशातील तीन आमदारांनी दिला राजीनामा
- दिल्ली दारू घोटाळ्याचे मुख्य सूत्रधार अरविंद केजरीवालांना 28 मार्चपर्यंत ED कोठडी; दिल्ली सरकार चालण्यावर प्रश्नचिन्ह!!