• Download App
    Guru Prakash Paswan Calls Rahul Gandhi Textbook Example of Separatism Photos VIDEOS भाजपने म्हटले-राहुल गांधी फुटीरतावादी राजकारणाचे उदाहरण; राज्यानुसार राजकारण बदलते

    Guru Prakash Paswan : भाजपने म्हटले-राहुल गांधी फुटीरतावादी राजकारणाचे उदाहरण; राज्यानुसार राजकारण बदलते

    Guru Prakash Paswan

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Guru Prakash Paswan  भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते गुरु प्रकाश यांनी बुधवारी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर फुटीरतावादी राजकारण केल्याचा आरोप केला. ते म्हणाले की, राहुल गांधी हे भारतीय राजकारणातील फुटीरतावादाचे उत्तम उदाहरण आणि केस स्टडी आहेत.Guru Prakash Paswan

    भाजप प्रवक्त्याने आरोप केला की, राहुल गांधी आणि विरोधी पक्ष राजकीय फायद्यासाठी प्रादेशिकता, जातीयता आणि भाषेच्या नावाखाली लोकांना विभाजित करतात. यामुळे देशाची एकता आणि शांतता धोक्यात येते.Guru Prakash Paswan

    गुरु प्रकाश यांनी बुधवारी नवी दिल्ली येथील भाजप मुख्यालयात पत्रकार परिषदेदरम्यान ही माहिती दिली.Guru Prakash Paswan



    भाजप प्रवक्ते म्हणाले- राज्यानुसार राजकारण बदलते

    गुरु प्रकाश यांनी आरोप केला की, राहुल गांधींचे राजकारण राज्यानुसार बदलत राहते. ते म्हणाले की, राहुल गांधींचा रेकॉर्ड दर्शवतो की, जेव्हा ते बिहारमध्ये जातात तेव्हा जातीच्या नावावर उन्माद पसरवण्याचा प्रयत्न करतात. जेव्हा ते तामिळनाडूत जातात तेव्हा तामिळ अस्मितेच्या नावावर नकारात्मक राजकारण करतात.

    गुरु प्रकाश म्हणाले- मोदी सरकारने तमिळ संस्कृतीचा सन्मान केला

    भाजप प्रवक्ते म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारने तमिळ भाषा, संस्कृती आणि ओळखीचा सातत्याने सन्मान केला आहे. गेल्या 11 वर्षांत पंतप्रधानांनी तमिळ भाषा आणि संस्कृतीबद्दल जी संवेदनशीलता दाखवली आहे, ती अभूतपूर्व आहे.

    भाजप प्रवक्त्यांनी दावा केला की, मोदी सरकारने केवळ देशातच नाही, तर संयुक्त राष्ट्र आणि G20 सारख्या जागतिक मंचांवरही तमिळ वारशाचा सन्मानाने परिचय करून दिला आहे.

    गुरु प्रकाश म्हणाले की, ‘मन की बात’ सारख्या कार्यक्रमांमध्ये पंतप्रधान प्रादेशिक भाषा शिकण्याबद्दल आणि त्यांचा सन्मान करण्याबद्दल बोलतात. ‘वन इंडिया, ग्रेट इंडिया’ हे केवळ एक घोषणा नाही, तर एक वचनबद्धता आहे.

    राहुल म्हणाले होते- पंतप्रधान तमिळ लोकांचा आवाज दाबून टाकू शकणार नाहीत

    याच्या एक दिवस आधी मंगळवारी राहुल यांनी अभिनेता विजयच्या ‘जन नायकन’ चित्रपटाच्या प्रमाणपत्राला रोखण्याला तमिळ संस्कृतीवरील हल्ला म्हटले होते. राहुल गांधी म्हणाले होते की पंतप्रधान मोदी तमिळ लोकांचा आवाज दाबून टाकू शकणार नाहीत.

    त्यांनी सोशल मीडिया X वर पोस्ट करत लिहिले होते- माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाकडून ‘जन नायकन’ला रोखण्याचा प्रयत्न तमिळ संस्कृतीवरील हल्ला आहे. मिस्टर मोदी, तुम्ही कधीही तमिळ लोकांचा आवाज दाबण्यात यशस्वी होणार नाही.

    BJP Calls Rahul Gandhi Textbook Example of Separatism Photos VIDEOS

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mamata Banerjee : ममता बॅनर्जी म्हणाल्या- निवडणूक आयोगाने 6 पत्रांना उत्तर दिले नाही; निवडणुकीच्या अगदी आधी SIR का?

    Rupee Gains : डॉलरच्या तुलनेत रुपया 130 पैशांनी मजबूत, 90.20 वर आला; 3 वर्षांतील सर्वात मोठी वाढ, 2025 मध्ये सर्वात कमकुवत आशियाई चलन बनले होते

    New Baggage Rules 2026 : आता परदेशातून ₹75,000 पर्यंतचे सामान ड्यूटी-फ्री आणता येईल; दागिन्यांचे नियम बदलले, लॅपटॉपवरही सूट; नवीन बॅगेज नियम लागू