जाणून घ्या, नेमकं कोणत्या विधानावरून भाजपने टीका केली आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारासाठी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना सर्वोच्च न्यायालयाने शुक्रवारी अंतरिम जामीन मंजूर केला. तिहार तुरुंगातून सुटका झाल्यानंतर दुसऱ्या दिवशी केजरीवाल यांनी आम आदमी पार्टी कार्यालयात कार्यकर्त्यांना संबोधित केले. यावेळी ते म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी निवडणुकीत स्वत:साठी मत मागत नाहीत, अमित शाह यांना निवडणूक जिंकताच पंतप्रधान बनवतील. BJP responded to Arvind Kejriwals statement about Amit Shah
केजरीवाल यांच्या विधानाला विरोध करताना भाजपचे प्रवक्ते आणि राज्यसभा खासदार सुधांशू त्रिवेदी म्हणाले की, आम्ही एक गोष्ट सांगू इच्छितो की तो त्यांच्या दारूचा परिणाम असले किंवा तिहारचा प्रभाव. पण, त्याच्या तोंडून एक गोष्ट खरी बाहेर आली. ते म्हणाले की, निवडणुकीनंतर नरेंद्र मोदी पंतप्रधान होतील. त्यांच्यानंतर कोणाला पंतप्रधान केले जाणार हेही त्यांनी सांगितले. आज त्यांनी नरेंद्र मोदी पुन्हा भारताचे पंतप्रधान होणार आहेत हे त्यांनी स्वीकारले त्याबद्दल मला त्यांचे आभार मानायचे आहेत. दारू पिल्यानंतर स्वत:वर नियंत्रण ठेवले तर योग्य गोष्ट समोर येते. एवढेच नाही तर मोदींनंतर कोण राहणार ही उत्तराधिकाऱ्याची योजनाही सांगू लागले.
केजरीवाल यांच्या जामिनावर गृहमंत्री अमित शाह म्हणाले की, अरविंद केजरीवाल यांना निवडणूक प्रचारासाठी जामीन देण्यात आला आहे. आपली अटक चुकीची आहे, अशी प्रार्थना त्यांनी सर्वोच्च न्यायालयासमोर केली होती, पण सर्वोच्च न्यायालयाने ती मान्य केली नाही. 1 जूनपर्यंतच अंतरिम जामीन मंजूर करण्यात आला असून त्यांना 2 जून रोजी एजन्सीसमोर आत्मसमर्पण करावे लागणार आहे. अरविंद केजरीवाल यांनी ही क्लीन चिट मानली तर त्यांची कायद्याची समज कमकुवत आहे.
तेलंगणात पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना केंद्रीय गृहमंत्री म्हणाले की, मी अरविंद केजरीवाल आणि कंपनी आणि INDI आघाडीला सांगू इच्छितो की भाजपच्या घटनेत असे काहीही नमूद केलेले नाही. पीएम मोदी हा कार्यकाळ पूर्ण करणार आहेत आणि भविष्यातही पंतप्रधान मोदी देशाचे नेतृत्व करत राहतील.
BJP responded to Arvind Kejriwals statement about Amit Shah
महत्वाच्या बातम्या
- कुस्तीपटूंच्या लैंगिक शोषणप्रकरणी बृजभूषण यांच्यावर आरोप निश्चित; दिल्ली न्यायालयात सुनावणी
- पाकिस्तानने PoKमध्ये लावला कर्फ्यू; वाढती महागाई आणि वीज कपातीच्या विरोधात लोकांची निदर्शने
- ठाकरे + पवार + काँग्रेसच्या उमेदवारांसाठी मशिदींमधून फतवे; राज ठाकरेंचा गंभीर इशारा!!
- निवडणूक आयोगाने मल्लिकार्जुन खर्गेंना फटकारलं!