Tuesday, 13 May 2025
  • Download App
    NTAवर राहुल गांधींना मिळाले चोख प्रत्युत्तर, भाजप नेते अमित मालवीय म्हणाले..|BJP leader Amit Malviya said Rahul Gandhi got a good reply on NTA

    NTAवर राहुल गांधींना मिळाले चोख प्रत्युत्तर, भाजप नेते अमित मालवीय म्हणाले..

    NEET परीक्षेतील हेराफेरी आणि आता UGC NET परीक्षा रद्द झाल्यानंतर नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीवर प्रश्न उपस्थित होऊ लागले आहेत.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भाजप नेते अमित मालवीय यांनी पुन्हा एकदा काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांच्यावर निशाणा साधला आहे. अमित मालवीय यांनी सोशल मीडिया साइट X वर राहुल गांधींवर निशाणा साधत एक पोस्ट शेअर केली आहे.BJP leader Amit Malviya said Rahul Gandhi got a good reply on NTA

    अमित मालवीय यांनी त्यांच्या पोस्टमध्ये लिहिले आहे की, “जोपर्यंत तिसऱ्यांदा अपयशी ठरलेले राहुल गांधी, देशाने त्यांना आणि त्यांच्या पक्षाला सलग तिसऱ्यांदा नाकारले आहे, हे मान्य करत नाही, तोपर्यंत ते मूर्खपणाचे बोलत राहतील. जसं की एनटीए सारख्या संस्थांवर एलयन्सने कब्जा केला आहे. नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी म्हणजेच NTA ही भारत सरकारची एजन्सी आहे आणि कोणत्याही विशिष्ट पक्षाची नाही.



    अमित मालवीय यांनी पुढे म्हटले की, “जरी 2018 मध्ये अभियांत्रिकी, औषध, व्यवस्थापन आणि फार्मसी यांसारख्या क्षेत्रातील प्रवेश आणि भरतीसाठी राष्ट्रीय स्तरावरील परीक्षा आयोजित करण्यासाठी स्वतंत्र, स्वायत्त आणि स्वावलंबी संस्था म्हणून त्याची स्थापना झाली आहे, जी अमेरिकी शैक्षणिक परीक्षण सेवा संस्थेच्या पार्श्वभूमीवर बनवली गेली आहे. ज्याची निर्मिती वर्क ऑफ प्रोग्रॉम 1992पासून झाली आहे, ज्यामध्ये राष्ट्रीय स्तरावरील सामान्य प्रवेश परीक्षांचे समर्थन केले गेले होते. जिला राष्ट्रीय शिक्षण धोरण 1986मध्ये अधोरेखित केले गेले होते.

    अमित मालवीय पुढे म्हणाले की, 2010 मध्ये भारतीय तंत्रज्ञान संस्थांच्या संचालकांच्या समितीने स्वायत्तता आणि पारदर्शकता सुनिश्चित करण्यासाठी कायद्याद्वारे या एजन्सीची स्थापना करण्याची शिफारस केली होती. 2013 मध्ये, मनुष्यबळ विकास मंत्रालयाने (आताचे शिक्षण मंत्रालय) एजन्सीसाठी योजना विकसित करण्यासाठी टास्क फोर्सची स्थापना केली. त्यावेळी सत्ता कोणाची होती? ती काँग्रेस होती. NEET परीक्षेतील हेराफेरी आणि आता UGC NET परीक्षा रद्द झाल्यानंतर नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीवर प्रश्न उपस्थित होऊ लागले आहेत.

    BJP leader Amit Malviya said Rahul Gandhi got a good reply on NTA

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Kangana Ranaut : तरुणांना राष्ट्रपतींचे नाव सांगता न आल्याने कंगना रनोट संतापल्या; युद्ध नव्हे टोळांसारखा मेंदू असलेली पिढी नक्कीच नाश करेल!

    Air Marshal : इंडियन आर्मीचा पाकला सज्जड दम; एअरस्ट्राइकवर एअर मार्शल म्हणाले- आमचे कवच कायम सक्रिय

    Pakistani Army Chief : पाकिस्तानी लष्करप्रमुख म्हणाले- देशाला दिलेले वचन पूर्ण केले; भारतीय सैनिक आम्हाला घाबरवू शकत नाहीत