वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : भाजप आज पक्षाच्या मुख्यालयात राष्ट्रीय सरचिटणीस आणि सर्व आघाड्यांच्या अध्यक्षांची बैठक घेणार आहे. पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा अध्यक्षस्थानी असतील. बैठकीत पक्षाचे सरचिटणीस आणि आघाड्यांचे अध्यक्ष प्रादेशिक नेत्यांसोबत 6, 7 आणि 8 जुलै रोजी होणाऱ्या बैठकीचा रोडमॅप तयार करण्यात येणार आहे.BJP general secretary, alliance president meeting today; JP Nadda presided over; The roadmap for the meetings of July 6 to 8 will be prepared
एएनआय या वृत्तसंस्थेशी संबंधित सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सकाळी पक्षाच्या सरचिटणीसांची बैठक होणार असून संध्याकाळी सर्व आघाड्यांच्या अध्यक्षांची बैठक होणार आहे. 6 ते 7 जुलैदरम्यान होणाऱ्या बैठका कशा यशस्वी कराव्यात यावरही या बैठकीत चर्चा होणार आहे. यादरम्यान पक्ष 30 मे ते 30 जून या कालावधीत चालणाऱ्या जनसंपर्क अभियानाचाही आढावा घेणार आहे.
भाजप पहिल्यांदाच मोर्चाचे अध्यक्ष आणि तीन झोनच्या (पूर्व, उत्तर आणि दक्षिण) सरचिटणीसांच्या बैठका घेणार आहे.
बिहार, झारखंड आणि ओडिशाव्यतिरिक्त, पश्चिम बंगाल, अरुणाचल प्रदेश, सिक्कीम, नागालँड, मणिपूर, मिझोराम, मेघालय, त्रिपुरा आणि आसाम ही राज्ये पूर्वेकडील प्रदेशात समाविष्ट आहेत. 6 जुलै रोजी गुवाहाटी येथे पूर्व विभागाची बैठक होणार आहे.
उत्तरेकडील प्रदेशांमध्ये हिमाचल प्रदेश, पंजाब, चंदीगड, राजस्थान, जम्मू आणि काश्मीर, लडाख, गुजरात, दमण दीव-दादर नगर हवेली, मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, उत्तराखंड, दिल्ली, हरियाणा आणि उत्तर प्रदेश या राज्यांचा समावेश आहे. 7 जुलै रोजी दिल्लीत होणार आहे.
त्याचबरोबर दक्षिण विभागातील नेत्यांची 8 जुलै रोजी हैदराबाद येथे बैठक होणार आहे. या प्रदेशात केरळ, तामिळनाडू, कर्नाटक, तेलंगणा, आंध्र प्रदेश, महाराष्ट्र, मुंबई, गोवा, अंदमान आणि निकोबार, पुद्दुचेरी आणि लक्षद्वीप यांचा समावेश आहे.
3 जुलै रोजी केंद्रीय मंत्री परिषदेची बैठक होणार
याआधी 3 जुलै रोजी दिल्लीतील प्रगती मैदानावर केंद्रीय मंत्रिपरिषदेची बैठक होणार आहे, ज्याच्या अध्यक्षतेखाली पीएम मोदी असतील. या बैठकीची तारीख जाहीर होण्याच्या एक दिवस आधी पंतप्रधान मोदींनी पक्षाच्या प्रमुख नेत्यांची बैठक घेतली होती. अशा स्थितीत या बैठकीत मंत्रिपरिषदेत फेरबदल होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.
28 जून रोजी पंतप्रधान मोदींनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा आणि जेपी नड्डा यांच्यासह अनेक दिग्गज नेत्यांची बैठक घेतली. या बैठकीला नड्डा यांच्या उपस्थितीने राज्यस्तरावरून सरकार आणि भाजप संघटनेत बदलाची चर्चा सुरू झाली आहे.
BJP general secretary, alliance president meeting today; JP Nadda presided over; The roadmap for the meetings of July 6 to 8 will be prepared
महत्वाच्या बातम्या
- भीषण अपघात! समृ्द्धी महामार्गावर बस जळून खाक, २५ प्रवाशांचा मृत्यू
- पवारांना अपेक्षित अजेंडा मराठी माध्यमांनीच केला “फेल”!! वाचा, कोणता आणि कसा??
- केंद्राच्या अध्यादेशाविरोधात केजरीवालांची सर्वोच्च न्यायालयात धाव
- मी “भोसले” नसल्याचा एक तरी पुरावा द्या, अन्यथा माफी मागा; आचार्य तुषार भोसलेंचे शरद पवारांना खणखणीत प्रत्युत्तर