वृत्तसंस्था
चंदिगड : पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी राज्यपाल बीएल पुरोहित यांना लिहिलेल्या पत्राला उत्तर दिले आहे. मान म्हणाले की, पत्र लिहिल्याने मुख्यमंत्रीपद हातचे जाऊ नये म्हणून तडजोड करू असे भगवंत मानला वाटेल असे राज्यपालांना वाटत आहे. मात्र मी कसलीही तडजोड करणार नाही.Bhagwant Mann’s reply to the Governor; He said – will not compromise, contest elections in Rajasthan
मान म्हणाले की, राज्यपालांच्या पत्रातून त्यांच्या सत्तेच्या भूकेची झलक मिळते. सत्तेची भूक दिसत आहे. त्यांना ऑर्डर देण्याची सवय आहे. पत्रेही वरून लिहायला लावली असावीत. राज्यपालांनी नुकतीच स्वाक्षरी केली असावी.
मुख्यमंत्री भगवंत मान यांचे हे उत्तर राज्यपाल बीएल पुरोहित यांच्या पत्रानंतर आले आहे, ज्यात राज्यपालांनी राष्ट्रपतींना घटनेच्या कलम 356 नुसार अहवाल पाठवण्याचा आणि मुख्यमंत्र्यांनी त्यांच्या पत्राला उत्तर न दिल्यास कायदेशीर कारवाई करण्याचा इशारा दिला आहे.
2022 मध्ये पंजाबमध्ये आम आदमी पक्षाचे (आप) सरकार स्थापन झाल्यानंतर राज्यपाल बीएल पुरोहित आणि मुख्यमंत्री भगवंत मान यांच्यात सतत वाद होत आहेत. वेगवेगळ्या मुद्द्यांवर राज्यपालांनी मुख्यमंत्र्यांना अर्धा डझनहून अधिक पत्रे लिहिली आहेत.
सीएम मान म्हणाले- रोजची कटकट…
राज्यपालांनी शुक्रवारी पाठवलेल्या पत्रानंतर शनिवारी पत्रकार परिषदेत मुख्यमंत्री भगवंत मान म्हणाले की, त्यांनी रोजची कटकट आहे. आज मी याबद्दल सर्व तपशील सामायिक करेन. राज्यपालांनी पत्र लिहून काही आदेश किंवा भाषा लिहितात, ज्यामुळे पंजाबींचा अपमान होतो, ही काही नवीन गोष्ट नाही. आम्ही बरे होऊ असे उत्तर देत राहतो. वरून असे आदेश असतील. केवळ पंजाबच नाही तर इतर राज्येही या दुर्दशेने त्रस्त आहेत.
सरकार पाडण्याची धमकी दिली
मी तुमच्यावर राष्ट्रपती राजवट लागू करेन, अशी धमकी काल राज्यपालांनी पंजाबमधील शांतताप्रेमी जनतेला दिली होती. मी कलम 356 ची शिफारस करेन आणि सरकार पाडून राष्ट्रपती राजवटीची शिफारस करेन. 16 मार्चपासूनच हा लढा सुरू आहे. आता खालच्या स्तरावरून समजूत काढत ते हल्ले करायला आले आहेत. राज्यपाल थेट धमक्या देत आहेत. पत्राला उत्तर न देणे हे राष्ट्रपती राजवटीचे कारण असू शकत नाही का?
कायदा आणि सुव्यवस्था नियंत्रणात, राज्यपालांना डेटा देतो
कायदा व सुव्यवस्था पूर्णपणे नियंत्रणात आहे. जेव्हा राज्यपालांची गृह मंत्रालयाशी बैठक असते तेव्हा आम्ही त्यांना ही आकडेवारी देतो. त्यांना सर्व काही माहीत आहे. आता पत्र काढून कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडल्याचे सांगत आहेत.
Bhagwant Mann’s reply to the Governor; He said – will not compromise, contest elections in Rajasthan
महत्वाच्या बातम्या
- केंद्र सरकारने उकडलेल्या तांदळावर लावले 20 टक्के निर्यात शुल्क , बिगर बासमती तांदळावर आधीच बंदी
- ‘…आणखी किती बिहारी मरण्याची वाट पाहताय मुख्यमंत्री’ नितीश कुमार सरकारवर चिराग पासवान यांचे टीकास्त्र!
- हरियाणातील नूहमध्ये इंटरनेट सेवा बंद, ‘विहिंप’ पुन्हा ब्रजमंडल यात्रा काढणार!
- बारामतीत वडील – मुलीने टाळले स्वागत; पण काकांच्या पुतण्याचे मात्र भव्य शक्तिप्रदर्शन!!; राजकीय इंगित काय??