• Download App
    Atishi : केजरीवालांसाठी मुख्यमंत्री आतिशी यांनी रिकामी ठेवली खुर्ची | The Focus India

    Atishi : केजरीवालांसाठी मुख्यमंत्री आतिशी यांनी रिकामी ठेवली खुर्ची

    Atishi

    भाजपने म्हटले की, हा संविधानाचा अपमान आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : आतिशी मार्लेना ( Atishi ) यांनी सोमवारी दिल्ली सचिवालयात पदभार स्वीकारला. दिल्लीची कमान हाती घेताच आतिशी यांनी मोठी घोषणा केली आहे. अरविंद केजरीवाल यांच्यासाठी मुख्यमंत्रिपद रिक्त ठेवण्याचा निर्णय त्यांनी घेतला आहे. मुख्यमंत्र्यांच्या टेबलावर त्यांनी स्वत:साठी स्वतंत्र खुर्ची बसवली आहे. त्याचवेळी भाजप हा मुख्यमंत्रिपदाचा अपमान असल्याचे म्हणत आहे. हा संविधानाचा अपमान असल्याचे दिल्ली भाजपचे अध्यक्ष वीरेंद्र सचदेवा यांनी म्हटले आहे.



    या खुर्चीवर फक्त अरविंद केजरीवालच बसतील, असे आतिषी सांगतात. त्या म्हणाल्या की केजरीवाल पुन्हा दिल्लीचे मुख्यमंत्री होतील आणि त्यानंतर केजरीवाल या खुर्चीवर बसतील. तसेच, “आज माझ्याही मनात तेच दुःख आहे, जे प्रभू राम वनवासात गेल्यावर भरतजींना झाले होते. त्यांनी प्रभू रामाचे सिंहासन ठेवून राज्य केले. भगवान राम हे आपल्या सर्वांचे आदर्श आहेत आणि अरविंद केजरीवाल यांनी त्यांनी दाखवलेल्या मार्गावर चालत दिल्लीच्या जनतेची सेवा केली आणि शिष्टाचाराचे पालन करत मुख्यमंत्री पदाचा राजीनामा दिला.

    मला विश्वास आहे की आता दिल्लीची जनता केजरीवाल यांना विधानसभा निवडणुकीत प्रचंड बहुमताने विजयी करून पुन्हा मुख्यमंत्री बनवेल. तोपर्यंत ही मुख्यमंत्रिपदाची खुर्ची केजरीवालांची वाट पाहणार आहे.

    दुसरीकडे दिल्ली भाजपचे अध्यक्ष वीरेंद्र सचदेवा म्हणाले की, असे करणे म्हणजे संविधान, नियम आणि मुख्यमंत्री पदाचा अपमान आहे. अशा प्रकारे मुख्यमंत्र्यांच्या टेबलावर दोन खुर्च्या ठेवाव्यात. अतिशी जी, हे आदर्श पाळणे नाही, साध्या भाषेत जबरदस्ती आहे.

    Chief Minister Atishi kept the chair empty for Kejriwal

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    US-Saudi Arabia : अमेरिका-सौदी अरेबियामध्ये 12.1 लाख कोटींचा ऐतिहासिक संरक्षण करार

    Operation Sindoor ऑपरेशन सिंदूरच्या विजयामुळे पाकिस्तान नमला, बीएसएफ जवानाची अखेर सुटका

    Justice BR Gavai : न्यायमूर्ती बीआर गवई भारताचे नवे सरन्यायाधीश