आणि 2032 पर्यंत जवळपास सर्व … असंही सरमा म्हणाले आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : लोकसभा निवडणुकीपूर्वी आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांनी काँग्रेस पक्षावर जोरदार हल्ला चढवला आणि म्हटले की 2026 पर्यंत आसाम काँग्रेसमध्ये हिंदू राहणार नाही. ते म्हणाले, “आसाम काँग्रेसमध्ये 2026 पर्यंत एकही हिंदू राहणार नाही आणि 2032 पर्यंत जवळपास सर्व मुस्लिमही पक्ष सोडतील.” तसेच, आम्ही रविवारी राजीव भवनमध्ये एक शाखा सुरू करत आहोत, ज्याला महानगर भाजप असे म्हटले जाईल. यादरम्यान अनेक काँग्रेस नेते भाजपमध्ये प्रवेश करणार आहेत.Assam Congress will not have a single Hindu by 2026 Himanta Biswa Sarma
आसामच्या मुख्यमंत्र्यांनी शनिवारी गुवाहाटी येथील भाजप मुख्यालयाला भेट दिली आणि लोकसभा निवडणुकीच्या तयारीचा आढावा घेण्यासाठी एका महत्त्वाच्या बैठकीला हजेरी लावली तेव्हा त्यांनी हे विधान केले. हिमंता बिस्वा सरमा म्हणाले, “गुवाहाटी येथील भाजप मुख्यालयात 126 विधानसभा मतदारसंघांच्या प्रभारींची बैठक झाली. काँग्रेसच्या तीन सदस्यांनी शनिवारी भाजपमध्ये प्रवेश केला. इतर रविवारी भाजपमध्ये प्रवेश करतील. मी माजुली जाईन आणि तेथे 1 एप्रिल रोज. माझ्या निवडणूक प्रचाराची सुरुवात सायकल रॅलीने होईल.”
राज्यातील मुस्लिम समाजाच्या कल्याणाबाबत बोलताना आसामचे मुख्यमंत्री म्हणाले, “मी त्यांचा समाज सुधारण्यासाठी काम करण्याचा प्रयत्न करत आहे. अनेक मुस्लिम तरुण मला पाठिंबा देत आहेत, जसे तुम्ही फेसबुकवर पाहू शकता. आणि ते सर्व त्याचे स्वागत करतात. ते कोणीही विरोध करत नाही. ”
Assam Congress will not have a single Hindu by 2026 Himanta Biswa Sarma
महत्वाच्या बातम्या
- INDI आघाडीला लागला नव्या “जेपींचा” शोध, काँग्रेसची मात्र त्यांच्या मागे जुनीच फरकट!!
- केजरीवालांच्या अटकेवर उपराष्ट्रपती म्हणाले- न्यायपालिकेची ताकद कायम; स्वत:ला कायद्याच्या वर समजणाऱ्यांच्या मागे आता कायदा लागला
- अमेरिकेने म्हटले- पाकिस्तानला पाठिंबा देत राहू; बायडेन यांचे पंतप्रधान शाहबाज यांना पत्र
- मंत्री कैलाश गेहलोत ED कार्यालयात; मद्य घोटाळ्याच्या चौकशीसाठी पाठवले होते समन्स