• Download App
    पाकिस्तानी संसदेत भारतीय निवडणुकांचे कौतुक; पाक खासदार म्हणाले- तिथे कोणतीही हेराफेरी नाही, आपल्या देशातही असे होईल का?|Appreciation of Indian Elections in Pakistan Parliament; Pak MP said - there is no rigging, will it happen in our country too?

    पाकिस्तानी संसदेत भारतीय निवडणुकांचे कौतुक; पाक खासदार म्हणाले- तिथे कोणतीही हेराफेरी नाही, आपल्या देशातही असे होईल का?

    वृत्तसंस्था

    इस्लामाबाद : इम्रान खान यांच्या पक्षाचे खासदार शिबली फराज यांनी पाकिस्तानी संसदेत भारतात झालेल्या निवडणुकांचे कौतुक केले आहे. ते बुधवारी म्हणाले की, पाकिस्तानमध्ये झालेल्या निवडणुकांमध्ये हेराफेरी झाल्याची सर्वांनाच माहिती आहे, पण आपल्या शेजारील देशातही निवडणुका झाल्या. पण आज कोणीही धाड टाकली असे म्हणू शकत नाही.Appreciation of Indian Elections in Pakistan Parliament; Pak MP said – there is no rigging, will it happen in our country too?

    ते म्हणाले की, भारतात 80 कोटी लोकांनी मतदान केले आहे. मतदानासाठी तेथे लाखो मतदान केंद्रे तयार करण्यात आली होती. एका व्यक्तीसाठी मतदान केंद्रही तयार करण्यात आले होते. भारतातील संपूर्ण निवडणूक ईव्हीएम वापरून घेण्यात आली, जी एक महिन्यापेक्षा जास्त काळ चालली.



    फराज यांनी त्यांच्या सरकारला विचारले – भारतातील निवडणुकांच्या निकालांबाबत अद्याप एकही आवाज उठला आहे का? तेथील सर्वच पक्षांनी निवडणुका निष्पक्ष झाल्याचा इन्कार केला आहे. त्यांनी संसदेत प्रश्न उपस्थित केला की, पाकिस्तानमध्ये कधीही कोणत्याही हेराफेरीशिवाय निवडणुका होऊ शकतात का?

    ‘लोकांनाही पाकिस्तानात निष्पक्षता हवी आहे’

    शिबली फराज यांनी संसदेचे अध्यक्ष सरदार सादिक यांना सांगितले की, आम्हालाही पाकिस्तानात निष्पक्ष निवडणुका हव्या आहेत. इथे निवडणुका होतात तेव्हा ना तो हरणारा पक्ष स्वीकारतो, ना जिंकणारा पक्ष. या प्रकारामुळे आपली राजकीय व्यवस्था पूर्णपणे पोकळ झाली आहे.

    भारताप्रमाणे आपणही स्वतंत्र आणि निष्पक्ष निवडणुका का घेऊ शकत नाही, असे ते म्हणाले. पण या देशातील बहुतांश राजकीय पक्ष हे होऊ देणार नाहीत, हे सर्वांना माहीत आहे.

    पाकिस्तानचे गृहमंत्री मोहसिन नक्वी यांनीही भारताचे कौतुक केले आहे

    यापूर्वी पाकिस्तानचे गृहमंत्री मोहसिन नक्वी यांनीही भारताचे कौतुक केले होते. पीटीआय या वृत्तसंस्थेनुसार, नक्वी म्हणाले होते की, आज भारताचा विकास तिथल्या उद्योगपतींमुळे होत आहे. भारतात उद्योगपतींचा आदर केला जातो. तर पाकिस्तानमध्ये जर एखादा व्यापारी पुढे गेला, तर त्याला चोर म्हणतात.

    वास्तविक, मोहसीन नक्वी नुकत्याच उघड झालेल्या दुबई लीक्स रिपोर्टबद्दल बोलत होते. आर्थिक संकटाचा सामना करत असलेल्या पाकिस्तानातील 17 हजार नागरिकांची दुबईत 23 हजारांहून अधिक मालमत्ता असल्याचे या अहवालात समोर आले आहे. त्यांची एकूण किंमत 91 हजार कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. या यादीत पाकिस्तानी राजकारणी, मंत्री आणि लष्करातील अधिकाऱ्यांसोबतच मोहसिन नक्वी यांच्या पत्नीचेही नाव आहे.

    Appreciation of Indian Elections in Pakistan Parliament; Pak MP said – there is no rigging, will it happen in our country too?

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    MM Naravane : माजी लष्करप्रमुख म्हणाले- भारत-चीन संबंध सुधारत आहेत; पुढे जाऊ तसा चीनही सद्भावनेला प्रतिसाद देईल

    Rajnath Singh : राजनाथ सिंह म्हणाले- मुनीर यांनी आपले अपयश स्वीकारले; भारताने कठोर परिश्रमाने फरारी कारसारखी अर्थव्यवस्था उभारली

    Shakti Samvad : राष्ट्रीय महिला आयोगाने राज्यांच्या महिला आयोगांची बांधली एकजूट; सुरक्षितता आणि सक्षमीकरणाबरोबरच महिलांना दिला शक्तीचा आत्मविश्वास!!