• Download App
    भारतीय नौदलाचे नवीन प्रमुख म्हणून व्हाइस ॲडमिरल दिनेश त्रिपाठी यांची नियुक्ती; 30 एप्रिलला स्वीकारणार पदभार|Appointment of Vice Admiral Dinesh Tripathi as the new Chief of the Indian Navy; Will assume charge on April 30

    भारतीय नौदलाचे नवीन प्रमुख म्हणून व्हाइस ॲडमिरल दिनेश त्रिपाठी यांची नियुक्ती; 30 एप्रिलला स्वीकारणार पदभार

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतीय नौदलाचे नवे प्रमुख म्हणून व्हाइस ॲडमिरल दिनेश त्रिपाठी यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. केंद्र सरकारने गुरुवारी रात्री उशिरा ही घोषणा केली. दिनेश त्रिपाठी सध्याचे नौदल प्रमुख ॲडमिरल आर हरी कुमार यांची जागा घेतील. ते 30 एप्रिल रोजी निवृत्त होत आहेत. त्याच दिवशी दिनेश त्रिपाठी पदभार स्वीकारतील.Appointment of Vice Admiral Dinesh Tripathi as the new Chief of the Indian Navy; Will assume charge on April 30

    दिनेश त्रिपाठी सध्या नौदल उपप्रमुख आहेत. ते यापूर्वी वेस्टर्न नेव्हल कमांडचे फ्लॅग ऑफिसर कमांडिंग-इन-चीफ राहिले आहेत. आपल्या 39 वर्षांच्या प्रदीर्घ कारकिर्दीत त्यांनी भारतीय नौदलातील अनेक महत्त्वाच्या असाइनमेंटवर काम केले आहे.



    नवे नौदल प्रमुख दळणवळण आणि इलेक्ट्रॉनिक युद्ध विशेषज्ञ आहेत.

    व्हाइस ॲडमिरल दिनेश यांची 1 जुलै 1985 रोजी भारतीय नौदलात नियुक्ती झाली. ते एक संप्रेषण आणि इलेक्ट्रॉनिक युद्ध विशेषज्ञ आहेत. नौदलाच्या आघाडीच्या युद्धनौकांवर ते सिग्नल कम्युनिकेशन ऑफिसर आणि इलेक्ट्रॉनिक वॉरफेअर ऑफिसर राहिले आहेत.

    त्यांनी गाईडेड मिसाईल डिस्ट्रॉयर INS मुंबईचे कार्यकारी अधिकारी आणि प्रधान युद्ध अधिकारी म्हणूनही काम केले आहे. दिनेश त्रिपाठी यांनी आयएनएस किर्च, त्रिशूल आणि विनाश या नौदलाच्या जहाजांचेही नेतृत्व केले आहे.

    दिनेश त्रिपाठी यांनी अनेक महत्त्वाच्या ऑपरेशनल आणि स्टाफच्या नियुक्त्याही केल्या आहेत. यामध्ये फ्लीट ऑपरेशन्स ऑफिसर, मुंबईतील वेस्टर्न फ्लीट, नेव्हल ऑपरेशन्स डायरेक्टर, मुंबईतील नेटवर्क सेंट्रिक ऑपरेशन्सचे प्रमुख डायरेक्टर आणि नवी दिल्लीतील प्रमुख डायरेक्टर नेव्हल प्लॅन्स यांचा समावेश आहे.

    रिअर ॲडमिरलच्या पदावर बढती मिळाल्यानंतर त्यांनी राष्ट्रीय मुख्यालयात सहाय्यक नौदल प्रमुख (नीती आणि योजना) आणि ईस्टर्न फ्लीट कमांडिंग फ्लॅग ऑफिसर म्हणून काम केले.

    जून 2019 मध्ये त्यांना व्हाईस ॲडमिरल या पदावर बढती मिळाली. यानंतर त्यांची केरळमधील एझिमाला येथील भारतीय नौदल अकादमीचे कमांडंट म्हणून नियुक्ती झाली.

    जुलै 2020 ते मे 2021 पर्यंत ते नौदल ऑपरेशन्सचे महासंचालक होते. त्यानंतर त्यांनी जून 2021 ते फेब्रुवारी 2023 पर्यंत कार्मिक प्रमुख म्हणून काम केले. 4 जानेवारी 2024 रोजी त्यांची नौदल उपप्रमुख म्हणून नियुक्ती करण्यात आली.

    Appointment of Vice Admiral Dinesh Tripathi as the new Chief of the Indian Navy; Will assume charge on April 30

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार