• Download App
    Annamalai अन्नामलाई म्हणाले- मी प्रदेशाध्यक्षपदाच्या शर्यतीत नाही; तामिळनाडूमध्ये भाजप नेतृत्वात बदल होईल

    Annamalai : अन्नामलाई म्हणाले- मी प्रदेशाध्यक्षपदाच्या शर्यतीत नाही; तामिळनाडूमध्ये भाजप नेतृत्वात बदल होईल

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : तामिळनाडू भाजपचे अध्यक्ष के. अन्नामलाई यांनी शुक्रवारी सांगितले की, ते नवीन तामिळनाडू प्रदेशाध्यक्षपदाच्या शर्यतीत नाहीत. ते म्हणाले की, भाजपमध्ये अंतर्गत स्पर्धेला स्थान नाही, कारण अध्यक्षाची निवड एकमताने केली जाते. Annamalai

    कोइम्बतूर येथे माध्यमांशी बोलताना ते म्हणाले, येणाऱ्या काळात भाजपने चांगली कामगिरी करावी. नवीन अध्यक्षांच्या निवडीच्या वेळी आपण याबद्दल बोलू. राज्यात लवकरच नेतृत्व बदल होऊ शकतो.

    त्यांना विचारण्यात आले की ते प्रदेशाध्यक्ष पदाच्या शर्यतीत का नाहीत. यावर उत्तर देताना ते म्हणाले – स्पर्धेला वाव कुठे आहे? अशा पदांसाठी भाजपमध्ये अंतर्गत स्पर्धा नाही. Annamalai

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अन्नामलाई यांनी अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला आहे, परंतु अन्नामलाई किंवा भाजपने याची पुष्टी केलेली नाही. ९ जुलै २०२१ रोजी भाजपने अन्नामलाई यांना तामिळनाडूचे प्रदेशाध्यक्ष बनवले.

    पुढील वर्षी तामिळनाडूमध्ये विधानसभा निवडणुका आहेत. सध्या द्रमुकचे सरकार आहे. त्यामुळे अण्णाद्रमुक आणि भाजप युती करू शकतात. अन्नामलाई हे एआयएडीएमकेवर सतत हल्ला करत आहेत. त्यामुळे भाजप त्यांना अध्यक्षपदावरून काढून टाकू शकते आणि दुसरे मोठे पद देऊ शकते.

    तामिळनाडू विधानसभा निवडणुकीत भाजप-एआयएडीएमके एकत्र येऊ शकतात

    25 मार्च रोजी तामिळनाडूचे माजी मुख्यमंत्री आणि AIADMK सरचिटणीस इडाप्पाडी पलानीस्वामी यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांची दिल्लीत भेट घेतली. तेव्हापासून, पुढील विधानसभा निवडणुकीत अण्णाद्रमुक पुन्हा एकदा एनडीएचा भाग होईल अशी अटकळ बांधली जात आहे.



    अन्नामलाई हे एआयएडीएमकेवर सतत हल्ला करत आहेत. वृत्तानुसार, बैठकीत अण्णाद्रमुकने आघाडीची पहिली अट म्हणून अन्नामलाई यांना अध्यक्षपदावरून हटवण्याची मागणी केली.

    पलानीस्वामी आणि अमित शहा यांच्यातील भेटीनंतर, अन्नामलाई यांनीही शहा यांची भेट घेतली. या बैठकीत अन्नामलाई यांना सांगण्यात आले की पक्ष त्यांच्या कामाला खूप महत्त्व देतो. सध्याची राजकीय परिस्थिती पाहता काही निर्णय घ्यावे लागतात, त्यांना कशाचीही काळजी करण्याची गरज नाही.

    अन्नामलाई यांनी शुक्रवारी पुन्हा सांगितले की भाजप हा एक राष्ट्रीय पक्ष आहे आणि तमिळनाडूमध्ये भ्रष्टाचाराने ग्रासलेल्या द्रमुकला पराभूत करण्यासाठी पक्षाला काही निर्णय घ्यावे लागतील.

    नवीन प्रदेशाध्यक्षपदाच्या शर्यतीत ही नावे समाविष्ट आहेत

    एआयएडीएमकेचे सरचिटणीस एडप्पादी पलानीस्वामी आणि अन्नामलाई हे एकाच जातीचे गौंडर आणि पश्चिम तामिळनाडूच्या त्याच प्रदेशाचे आहेत. अन्नामलाईंच्या संभाव्य बदलाचे हे देखील एक कारण आहे. पक्षाची सूत्रे दुसऱ्या जातीतील नेत्याकडे सोपवल्याने निवडणुकीत त्याचा फायदा होईल असे पक्षाला वाटते.

    सध्या अध्यक्षपदासाठी थेवर जातीचे नयनार नागेंद्रन, दलित नेते आणि केंद्रीय मंत्री एल मुरुगन आणि नाडर जातीच्या तमिलिसाई सुंदरराजन यांच्या नावाची चर्चा आहे. तमिलिसाई सुंदरराजन मार्च २०२४ मध्ये भाजपमध्ये सामील झाले. ते तेलंगणाचे राज्यपाल आणि पुद्दुचेरीचे उपराज्यपाल देखील राहिले आहेत.

    लोकसभा निवडणुकीत अन्नामलाई यांचा पराभव झाला.

    २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपने अन्नामलाई यांना तामिळनाडूतील कोइम्बतूर मतदारसंघातून उमेदवारी दिली होती. ही अन्नामलाईंची पहिली लोकसभा निवडणूक होती. पंतप्रधान मोदींनी स्वतः अन्नामलाई यांच्या समर्थनार्थ एका जाहीर सभेला संबोधित केले होते.

    डीएमकेचे गणपती राजकुमार पी यांनी अन्नामलाई यांचा १,१८,०६८ मतांनी पराभव केला. गणपती यांना ५,६८,२०० मते मिळाली, तर अन्नामलाई यांना ४,५०,१३२ मते मिळाली.

    Annamalai said- I am not in the race for the post of state president

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Goldie Brar : गोल्डी ब्रारने भाजपचे माजी खासदाराकडे मागितला पाच कोटींचा प्रोटेक्शन मनी

    UPI transactions : दोन हजार रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या UPI व्यवहारांवर GST लादण्याची कोणतीही योजना नाही

    Mithun Chakraborty : मिथुन चक्रवर्ती यांनी बंगाल पोलिसांना म्हटले ‘मूक प्रेक्षक’