पक्षाने अनिल विज यांना अंबाला कँटमधून उमेदवारी दिली आहे.
प्रतिनिधी
चंदीगड : हरियाणा निवडणुकीदरम्यान भाजप नेते आणि हरियाणाचे माजी गृहमंत्री अनिल विज ( Anil Vij ) यांनी मुख्यमंत्रीपदावर दावा केला आहे. अनिल विज यांनी पत्रकार परिषदेत ही घोषणा केली आहे. मुख्यमंत्रिपदावर माझा दावा आहे, यापुढे हायकमांडचा निर्णय असेल, असेही ते म्हणाले. पक्षाने अनिल विज यांना अंबाला कँटमधून उमेदवारी दिली आहे. मात्र, हरियाणातून भाजपचा मुख्यमंत्री चेहरा कोण असेल याबाबत पक्षाने अद्याप काहीही स्पष्ट केलेले नाही.
अनिल विज म्हणाले, मी हरियाणातील भाजपचा सर्वात ज्येष्ठ आमदार आहे, मी 6 वेळा निवडणूक लढवली आहे, मी सातव्यांदा निवडणूक लढवत आहे, आजपर्यंत मी माझ्या पक्षाकडे कधीच काही मागितले नाही संपूर्ण हरियाणा राज्यातील जनतेच्या विनंतीनुसार, अनेक लोक येऊन मला भेटत आहेत आणि अंबाला कॅन्टोन्मेंटच्या लोकांच्या विनंतीवरून, यावेळी मी माझ्या ज्येष्ठतेच्या आधारावर मुख्यमंत्रिपदावर दावा करेन, हे त्यांचे काम आहे. हायकमांड बनवा किंवा न बनवा, पण तुम्ही मला निवडून दिले तर मी हरियाणाचे नशीब बदलेन, हरियाणाचे चित्र बदलेन.
अनिल विज हे हरियाणाच्या राजकारणातील मोठे नाव आहे. अनिल विज हे हरियाणाचे माजी गृहमंत्रीही राहिले आहेत. महाविद्यालयीन काळापासून ते राजकारणात सक्रिय आहेत. महाविद्यालयीन काळात त्यांनी अखिल भारतीय विद्यार्थी परिषदेत प्रवेश घेतला. त्यानंतर ते 1970 मध्ये अभाविपचे सरचिटणीसही झाले. अनिल विज यांनी १९९६ मध्ये हरियाणातून पहिल्यांदा अंबाला कँटमधून अपक्ष उमेदवार म्हणून निवडणूक लढवली आणि विजयी झाले. या विजयानंतरही ते विजयी होत राहिले.
Anil Vij Said I will claim the post of Chief Minister
महत्वाच्या बातम्या
- Assam Congress : आसाम काँग्रेसने आमदारांसह पाच नेत्यांना नोटीस पाठवली
- Narendra Modi : मोदींचा उद्यापासून तीन राज्यांचा दौरा, देशाला मिळणार पहिली वंदे मेट्रो रेल्वे
- JP Nadda : जेपी नड्डा यांनी निवडणुकीपूर्वी महाराष्ट्र भाजपला केले सावध
- Ladki Bahin Yojna Superhit : बहिणींच्या डोळ्यातील आनंद सांगतो; मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजना ‘सुपरहिट’-मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे