वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : अदानी समूह आणि समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी यांच्याविरोधात अमेरिकेत चौकशी सुरू आहे. अदानी ग्रुप, गौतम अदानी किंवा त्यांच्याशी संबंधित लोकांनी ऊर्जा प्रकल्पात त्यांच्या इच्छेनुसार काम करून घेण्यासाठी भारतीय अधिकाऱ्यांना लाच दिली होती का, याचा तपास सुरू आहे.Adani Group probed by US agencies; The group said it was not aware of any such inquiry
यासोबतच गौतम अदानी यांच्या वर्तनाचाही तपासाच्या कक्षेत समावेश करण्यात आला आहे. अमेरिकन वृत्तसंस्था ब्लूमबर्गने सूत्रांच्या हवाल्याने ही माहिती दिली आहे. अहवालात असे म्हटले आहे की अक्षय ऊर्जा कंपनी अझर पॉवर ग्लोबलची देखील चौकशी सुरू आहे.
न्यूयॉर्कच्या ईस्टर्न डिस्ट्रिक्टचे ॲटर्नी ऑफिस आणि वॉशिंग्टन डिपार्टमेंट ऑफ जस्टिस फ्रॉड युनिट या प्रकरणाची चौकशी करत आहेत.
अदानी समूहाला अशा कोणत्याही तपासाची माहिती नाही
आमच्या समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी यांच्या विरोधात सुरू असलेल्या अशा कोणत्याही तपासाबाबत आम्हाला कोणतीही माहिती नाही, असे अदानी समूहाने म्हटले आहे. आमचा व्यवसाय समूह सर्वोच्च मानकांनुसार कार्य करतो. आम्ही भारतासह इतर देशांच्या भ्रष्टाचार विरोधी कायद्यांच्या अधीन आहोत आणि त्यांचे पालन करतो.
अधिकाऱ्यांनी प्रतिक्रिया देण्यास नकार दिला
वॉशिंग्टनमधील ॲटर्नी ऑफिस आणि न्याय विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणावर भाष्य करण्यास नकार दिल्याचे अहवालात म्हटले आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की अमेरिकेचा कायदा आपल्या अधिकाऱ्यांना परदेशात झालेल्या भ्रष्टाचाराच्या प्रकरणांची उलटतपासणी आणि चौकशी करण्याची परवानगी देतो. मात्र, त्या प्रकरणात अमेरिकन गुंतवणूकदारांचा पैसा गुंतला पाहिजे.
गेल्या वर्षी हिंडेनबर्गने शेअर्समध्ये फेरफार केल्याचा आरोप केला होता
24 जानेवारी 2023 रोजी हिंडेनबर्ग रिसर्चने अदानी समूहावर मनी लाँड्रिंगपासून शेअर्समध्ये फेरफार करण्यापर्यंतचे आरोप केले होते. या प्रकरणाच्या चौकशीसाठी सर्वोच्च न्यायालयाने 6 सदस्यीय समिती स्थापन केली होती. याशिवाय बाजार नियामक सेबीलाही चौकशी करण्यास सांगितले होते.
Adani Group probed by US agencies; The group said it was not aware of any such inquiry
महत्वाच्या बातम्या
- DRPPL : धारावी पुनर्विकास सर्वेक्षण सुरू होण्याच्या आदल्या दिवशी राहुल गांधींची धारावीत जाऊन अदानींविरुद्ध चिथावणी!!
- भारताने UN मध्ये ‘इस्लामफोबिया’च्या ठरावावर मतदानापासून राखले अंतर
- आंध्र प्रदेश, अरुणाचल प्रदेश, सिक्कीम आणि ओडिशामध्ये १९ एप्रिलपासून विधानसभा निवडणुका
- निवडणूक कार्यक्रमाच्या घोषणेवर पंतप्रधान मोदींची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाले…