आत्मसमर्पण केलेल्या सर्व नक्षलवाद्यांना प्रत्येकी 25 हजार रुपयांची मदत देण्यात आली असून त्यांचे सरकारी धोरणानुसार पुनर्वसन केले जाईल. 5 naxalites surrender including 3 women in Chhattisgarh total reward 19 lakhs
विशेष प्रतिनिधी
सुकमा : छत्तीसगडमधील नक्षलग्रस्त सुकमा जिल्ह्यात पाच नक्षलवाद्यांनी सुरक्षा दलांसमोर आत्मसमर्पण केले. पोलिस अधिकाऱ्यांनी गुरुवारी सांगितले की, नक्षलवाद्यांवर एकूण 19 लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर करण्यात आले आहे. सुकमा जिल्ह्याचे पोलिस अधीक्षक किरण चव्हाण यांनी सांगितले की, नक्षलवाद्यांनी वरिष्ठ पोलिस अधिकाऱ्यांसमोर आत्मसमर्पण केले आहे. नक्षलवादी त्यांच्या वरिष्ठ माओवाद्यांनी केलेले अत्याचार आणि माओवादी विचारसरणीच्या ‘अमानवीय’ आणि ‘पोकळ’पणामुळे ते वैतागले आहेत.
आत्मसमर्पण करणाऱ्या नक्षलवाद्यांमध्ये तीन महिलांचाही समावेश असल्याचे त्यांनी सांगितले. आत्मसमर्पण केलेल्या नक्षलवाद्यांमध्ये कावासी दुला (२५), सोढी बुधरा (२७) आणि महिला मडकम गंगी (२७) यांचा समावेश आहे, जे प्लाटून क्रमांक एकमध्ये अनुक्रमे डेप्युटी कमांडर, सेक्शन कमांडर आणि सेक्शन ‘ए’ कमांडर म्हणून कार्यरत होते मध्ये
चव्हाण म्हणाले की, तिन्ही माओवाद्यांच्या डोक्यावर प्रत्येकी पाच लाख रुपयांचे बक्षीस आहे. पोडियाम सोमदी (२५) आणि मडकम आयते (३५) या अन्य दोन महिला नक्षलवाद्यांच्या डोक्यावर प्रत्येकी दोन लाख रुपयांचे बक्षीस असल्याचे चव्हाण यांनी सांगितले.
ते म्हणाले की, सुकमा पोलिसांच्या नक्षलविरोधी सेलची गुप्तचर शाखा आणि शेजारील राज्य ओडिशाच्या पोलिसांनी त्यांच्या आत्मसमर्पणात महत्त्वाची भूमिका बजावली. अधिकाऱ्याने सांगितले की, नक्षलवाद्यांवर पोलिसांच्या पथकावर हल्ला करणे आणि रस्त्यांचे नुकसान करणे यासह इतर अनेक घटनांमध्ये सहभाग असल्याचा आरोप आहे.
सुकमाचे पोलिस अधीक्षक किरण चव्हाण यांनी सांगितले की, आत्मसमर्पण केलेल्या सर्व नक्षलवाद्यांना प्रत्येकी 25 हजार रुपयांची मदत देण्यात आली असून त्यांचे सरकारी धोरणानुसार पुनर्वसन केले जाईल.
5 naxalites surrender including 3 women in Chhattisgarh total reward 19 lakhs
महत्वाच्या बातम्या
- BCCI सचिव जय शहा यांची घोषणा; ऑलिम्पिकमध्ये भारतीय खेळाडूंना 8.5 कोटींची मदत, 117 भारतीय खेळाडू सहभागी होणार
- Pushkar Singh Dhami : अग्निवीरांसाठी पुष्कर सिंह धामी सरकारने केली मोठी घोषणा
- US Elections : बायडेन यांनी निवडणुकीतून माघार घेतल्यावर ट्रम्प यांची पहिली प्रतिक्रिया
- एकीकडे जरांगेंची अमित शाहांवर जहरी टीका; तर दुसरीकडे पवार मुख्यमंत्र्यांच्या भेटीला!!