• Download App
    INDIA आघाडीच्या पहिल्या बैठकीत 19 पक्षांचे 33 नेते हजर; सरकार स्थापनेवर खरगे म्हणाले- योग्य वेळी निर्णय घेऊ 33 leaders of 19 parties present in first meeting of INDIA alliance

    INDIA आघाडीच्या पहिल्या बैठकीत 19 पक्षांचे 33 नेते हजर; सरकार स्थापनेवर खरगे म्हणाले- योग्य वेळी निर्णय घेऊ

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : NDA बैठकीच्या 2 तासांनंतर, I.N.D.I.A. अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या निवासस्थानी बुधवारी संध्याकाळी 6 वाजता बैठक झाली.

    ती बैठक जवळपास दीड तास चालली. या बैठकीला 19 पक्षांचे 33 नेते सहभागी झाले होते. काँग्रेसचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले, ‘फॅसिस्ट शक्तींविरुद्धचा लढा सुरूच राहील, भाजप सरकार जनतेच्या इच्छेनुसार योग्य पावले उचलत नसल्याचे दिसून आल्यावर आम्ही योग्य वेळी योग्य ती पावले उचलू.’

    ते म्हणाले की, आमच्या आघाडीला प्रचंड पाठिंबा मिळाला आहे. भाजप सरकारच्या धोरणांविरोधात जनतेने जनादेश दिला आहे.

    I.N.D.I.A ला लोकसभा निवडणुकीत 234 जागा मिळाल्या. आघाडीला सरकार स्थापनेसाठी 272 खासदारांच्या पाठिंब्याची गरज आहे. बैठकीपूर्वी महायुतीचे अनेक नेते चंद्राबाबू नायडू आणि नितीश कुमार यांच्याशी चर्चेबाबत बोलत राहिले. चंद्राबाबूंच्या टीडीपीला 16 तर नितीशच्या जेडीयूला 12 जागा मिळाल्या आहेत.

    19 पक्षांचे 33 नेते I.N.D.I.A. बैठकीला उपस्थित

    मल्लिकार्जुन खरगे, काँग्रेस
    सोनिया गांधी, काँग्रेस
    राहुल गांधी, काँग्रेस
    के.सी. वेणुगोपाल, काँग्रेस
    प्रियंका गांधी वाड्रा, काँग्रेस
    शरद पवार, राष्ट्रवादी
    सुप्रिया सुळे, राष्ट्रवादी
    एमके. स्टॅलिन, द्रमुक
    टी.आर. बाळू, द्रमुक
    अखिलेश यादव, सपा
    रामगोपाल यादव, एस.पी
    अभिषेक बॅनर्जी, टीएमसी
    अरविंद सावंत, एसएस (यूबीटी)
    संजय राऊत, एसएस (यूबीटी)
    तेजस्वी यादव, राजद
    संजय यादव, राजद
    सीताराम येचुरी, माकप
    दीपंकर भट्टाचार्य, सीपीआय (एमएल)
    डी.राजा, भाकप
    चंपाई सोरेन, JMM
    कल्पना सोरेन, जेएमएम
    संजय सिंह, आप
    राघव चढ्ढा, आप
    ओमर अब्दुल्ला, जेकेएनसी
    सय्यद सादिक अली शिहाब थांगल, आययूएमएल
    पी.के. कुनहालीकुट्टी, आययूएमएल
    जोस के मणी, केसी (एम)
    थिरु थोल. थिरुमावलावन, व्ही.सी.के
    डी. रविकुमार, व्ही.सी.के
    एन.के. प्रेमचंद्रन, आरसीपी
    डॉ. एम.एच. जवाहिरुल्ला, एमएमके
    जी देवराजन, एआयएफबी
    थिरू ईआर इसवरन, केएमडीके



    खरगे सभेत म्हणाले- मोदींविरोधात जनादेश

    इंडिया ब्लॉकच्या बैठकीत मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले- मी इंडिया आघाडीच्या सर्व मित्रांचे स्वागत करतो. आम्ही एकत्र लढलो, समन्वयाने लढलो आणि पूर्ण ताकदीने लढलो. तुम्हा सर्वांचे अभिनंदन! 18व्या लोकसभा निवडणुकीतील जनमत थेट पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या विरोधात आहे. त्यांच्या नावावर आणि चेहऱ्यावर निवडणूक लढवली गेली आणि जनतेने भाजपला बहुमत न देऊन त्यांच्या नेतृत्वाचा स्पष्ट संदेश दिला आहे. वैयक्तिकरित्या मोदीजींसाठी हा केवळ राजकीयच नाही तर नैतिक पराभवही आहे. पण त्यांच्या सवयी आपण सर्वच जाणून आहोत. हे जनमत नाकारण्याचा ते सर्वतोपरी प्रयत्न करतील. आम्ही इथून हे देखील सांगतो की भारताच्या राज्यघटनेच्या प्रस्तावनेवर अतूट विश्वास असलेल्या आणि आर्थिक, सामाजिक आणि राजकीय न्यायाच्या उद्दिष्टांसाठी कटिबद्ध असलेल्या सर्व राजकीय पक्षांचे इंडिया आघाडी स्वागत करते.

    33 leaders of 19 parties present in first meeting of INDIA alliance

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!

    Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!

    विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट