• Download App
    Union Minister Narayan Rane in trouble, filed a case at Malvani Police Station alleging rape in Disha Salian case। Union Minister Narayan Rane in trouble, filed a case at Malvani Police Station alleging rape in Disha Salian case

    दिशा सालियनप्रकरणी बलात्काराचा आरोप केल्याने केंद्रीय मंत्री नारायण राणे अडचणीत, मालवणी पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल

    अभिनेता सुशांतसिंग राजपूतची मॅनेजर दिशा सालियन यांच्या मृत्यूप्रकरणी खोटे आरोप केल्याचा ठपका ठेवत भाजप नेते आणि केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांच्याविरोधात मुंबईतील मालवणी पोलीस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. राज्य महिला आयोगाच्या तक्रारीवरून हा एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. Union Minister Narayan Rane in trouble, filed a case at Malvani Police Station alleging rape in Disha Salian case


    वृत्तसंस्था

    मुंबई : अभिनेता सुशांतसिंग राजपूतची मॅनेजर दिशा सालियन यांच्या मृत्यूप्रकरणी खोटे आरोप केल्याचा ठपका ठेवत भाजप नेते आणि केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांच्याविरोधात मुंबईतील मालवणी पोलीस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. राज्य महिला आयोगाच्या तक्रारीवरून हा एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.

    नारायण राणे यांनी आपल्या पत्रकार परिषदेत असा आरोप केला होता की दिशा सालियनला तिच्या मृत्यूच्या रात्री पार्टीला जायचे नव्हते. तिला जबरदस्तीने काळ्या रंगाची मर्सिडीज कार पाठवून पार्टीला बोलावण्यात आले. दिशावर तीन-चार जणांनी बलात्कार केला. त्यानंतर तिची हत्या करण्यात आली. त्या पार्टीत एक मंत्रीही त्यांच्या सुरक्षा रक्षकांसह तेथे उपस्थित होता. आरोपींना सोडणार नाही, असे सुशांत सिंगने म्हटले होते. त्यामुळेच त्याचीही हत्या झाली, असे आरोप राणे यांनी केले होते.

    केंद्रीय मंत्री नारायण राणे आणि त्यांचे सुपुत्र भाजप आमदार नितेश राणे हे दिशा सालियनसोबत मृत्यूपूर्वी झालेल्या बलात्काराबाबत वारंवार बोलत आहेत. या सर्व गोष्टींबाबत मुंबईच्या महापौर आणि शिवसेना नेत्या किशोरी पेडणेकर यांनी दिशा सालियनच्या मृत्यूनंतर तिच्या चारित्र्याशी छेडछाड केली जात असल्याची तक्रार राज्य महिला आयोगाकडे केली होती. यानंतर महिला आयोगाने दिशा सालियन प्रकरणाशी संबंधित मालवणी पोलीस ठाण्यातून अहवाल मागवला.



    दिशाच्या पालकांनी राणेंविरोधात महिला आयोगाकडे तक्रारही केली होती. दरम्यान, दिशा सालियनच्या पालकांनीही आपल्या मुलीच्या मृत्यूनंतर अफवा वाढवण्याबद्दल आणि त्यावर राजकारण केल्याबद्दल नाराजी व्यक्त केली होती. याप्रकरणी त्यांनी महिला आयोगाकडे तक्रारही केली होती. यानंतर महिला आयोगाने मालवणी पोलिस ठाण्याकडून अहवाल मागवला. त्या अहवालात दिशा सालियनच्या पोस्टमॉर्टम रिपोर्टचा समावेश आहे. पोस्टमार्टम रिपोर्टमध्ये दिशा सालियनवर बलात्कार झाल्याचा उल्लेख नाही. यानंतर महिला आयोगाने नारायण राणे यांच्यावर खोटे आरोप केल्याप्रकरणी मालवणी पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. त्यावर कारवाई करत मालवणी पोलिसांनी नारायण राणे यांच्यावर गुन्हा दाखल केला.

    या कारवाईमुळे पुन्हा एकदा भाजप आणि महाविकास आघाडी यांच्यात लढत होणार आहे. आता या मुद्द्यावरून महाराष्ट्रात राजकारण तापणार आहे. वास्तविक केंद्रीय मंत्री नारायण राणे हे भाजपशी संबंधित आहेत. त्यांचा मुलगा नितेश राणे हेदेखील भाजपचे आमदार आहेत. मात्र, त्यांच्यावर ही कारवाई किशोरी पेडणेकर आणि रुपाली चाकणकर यांच्या तक्रारीवरून करण्यात आली आहे. किशोरी पेडणेकर या शिवसेनेच्या, तर रूपाली चाकणकर या राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या आहेत. हे दोन्ही पक्ष काँग्रेसच्या सहकार्याने महाराष्ट्रात सरकार चालवत आहेत. यामुळे भाजप विरुद्ध महाविकास आघाडी असा तीव्र संघर्ष पाहायला मिळणार आहे.

    Union Minister Narayan Rane in trouble, filed a case at Malvani Police Station alleging rape in Disha Salian case

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    सिंदूर समर्पणाने श्रद्धांजली : वीर हुतात्म्यांच्या स्मरणार्थ रामतीर्थ गोदावरी सेवा समितीचे ललिता सहस्रनाम पूजन आणि सिंदूर वितरण

    Mock drill महाराष्ट्रातील १६ शहरांमध्ये मॉक ड्रिल ; सायरन वाजणार, ब्लॅकआउट असणार

    Devendra Fadnavis स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका एकत्रित लढविण्याचे महायुतीचे धोरण, मुख्यमंत्र्यांनी केले स्पष्ट