• Download App
    राहुल गांधींच्या अडचणी वाढणार? मानहानीच्या खटल्याची ठाण्यातील न्यायालयात दररोज होणार सुनावणी|Defamation case against rahul Gandhi in RSS Connection will be heard daily in Thane court from 5th Feb

    राहुल गांधींच्या अडचणी वाढणार? मानहानीच्या खटल्याची ठाण्यातील न्यायालयात दररोज होणार सुनावणी

    काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष आणि खासदार राहुल गांधी यांच्याविरुद्धच्या मानहानीच्या खटल्याची आता दररोज सुनावणी होणार आहे. ठाणे जिल्ह्यातील न्यायालयाने शनिवारी ही माहिती दिली. त्यानुसार, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) कार्यकर्त्याने राहुलविरोधात दाखल केलेल्या मानहानीच्या खटल्याची सुनावणी ५ फेब्रुवारीपासून दररोज होणार आहे. भिवंडी येथील दिवाणी न्यायालयाचे न्यायाधीश आणि न्यायदंडाधिकारी प्रथमवर्ग (जेएमएफसी) जे. व्ही. पालीवाल यांनी हा आदेश जारी केला.Defamation case against rahul Gandhi in RSS Connection will be heard daily in Thane court from 5th Feb


    वृत्तसंस्था

    मुंबई : काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष आणि खासदार राहुल गांधी यांच्याविरुद्धच्या मानहानीच्या खटल्याची आता दररोज सुनावणी होणार आहे. ठाणे जिल्ह्यातील न्यायालयाने शनिवारी ही माहिती दिली. त्यानुसार, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) कार्यकर्त्याने राहुलविरोधात दाखल केलेल्या मानहानीच्या खटल्याची सुनावणी ५ फेब्रुवारीपासून दररोज होणार आहे. भिवंडी येथील दिवाणी न्यायालयाचे न्यायाधीश आणि न्यायदंडाधिकारी प्रथमवर्ग (जेएमएफसी) जे. व्ही. पालीवाल यांनी हा आदेश जारी केला.



    सर्वोच्च न्यायालयाने दिला होता आदेश

    सर्वोच्च न्यायालयाच्या नुकत्याच दिलेल्या आदेशाचा संदर्भ देत न्यायालयाने सांगितले की, राहुल गांधी यांच्याविरुद्धचा खटला देखील याच श्रेणीत येतो आणि त्यामुळे प्राधान्याने, जलदगतीने आणि नियमितपणे सुनावणी होणे आवश्यक आहे. खरे तर सर्वोच्च न्यायालयाने निवडून आलेल्या लोकप्रतिनिधींशी संबंधित खटले जलदगतीने निकाली काढण्यास सांगितले होते.

    2014 मध्ये दाखल झाला होता खटला

    दोन्ही बाजूंचे वकील रोजच्या सुनावणीसाठी तयार आहेत की नाही हे न्यायदंडाधिकाऱ्यांना जाणून घ्यायचे होते. उल्लेखनीय आहे की, स्थानिक संघ कार्यकर्ता राजेश कुंटे यांनी 2014 मध्ये ठाण्यातील भिवंडी शहरात राहुल गांधींचे भाषण ऐकल्यानंतर त्यांच्यावर हा खटला दाखल केला होता. महात्मा गांधींच्या हत्येमागे संघाचा हात असल्याचा आरोप काँग्रेस नेत्याने आपल्या भाषणात केला होता.

    2018 मध्ये राहुल गांधींवर आरोप निश्चित

    या वक्तव्यामुळे राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या प्रतिष्ठेला धक्का पोहोचल्याचा दावा कुंटे यांनी आपल्या दाव्यात केला आहे. याप्रकरणी ठाणे न्यायालयाने 2018 मध्ये राहुल गांधींवर आरोप निश्चित केले होते, मात्र त्यांनी आरोप स्वीकारण्यास नकार दिला होता.

    Defamation case against rahul Gandhi in RSS Connection will be heard daily in Thane court from 5th Feb

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    ठाकरे बंधू एकत्र; पवार + काँग्रेस अस्वस्थ!!

    Mangeshkar Hospital : मंगेशकर रुग्णालय वाद : ईश्वरी भिसे मृत्युप्रकरणी डॉ. घैसासांवर हलगर्जीपणाचा गुन्हा दाखल

    Chief Minister Fadnavis : शेवटच्या माणसापर्यंत दर्जेदार, सुलभ, किफायतशीर आरोग्य सेवेचे ध्येय – मुख्यमंत्री फडणवीस