विशेष प्रतिनिधी
मुंबई :Nitesh Rane रविवार, ११ जानेवारी २०२६ रोजी दक्षिण मुंबईतील मरीन ड्राइव्हवरील मंत्री नितेश राणे यांच्या बंगल्याजवळ मुंबई पोलिस आणि बॉम्ब निकामी पथकाला (बीडीडीएस) एक बेवारस बॅग सापडली. एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार, सुरक्षा कर्मचाऱ्यांना सकाळी ९:३० वाजता नोकरांच्या क्वार्टरजवळ एक संशयास्पद बॅग दिसली आणि त्यांनी पोलिसांना कळवले, ज्यामुळे घेराबंदी आणि झडती घेण्यात आली. तपासादरम्यान, बॅगमध्ये बूट, कपडे आणि बॅग मोकळी असल्याचा दावा करणारी चिठ्ठी आढळली.Nitesh Rane
पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेजद्वारे बॅगच्या मालकाचा शोध घेतला, जो ४० वर्षीय अमेरिकन नागरिक असल्याचे निष्पन्न झाले.Nitesh Rane
मदत मागण्याच्या आशेने तो माणूस गोव्याला जाण्यापूर्वी हॉटेल सोडण्यापूर्वी त्याचे सामान तिथेच सोडून गेला होता. संशयास्पद काहीही न सापडल्याने पोलिसांनी परिसर सुरक्षित घोषित केला.
बीडीटीएस टीमने कारवाई केली
मंत्र्यांच्या बंगल्यासारख्या संवेदनशील ठिकाणी एका बेवारस बॅगची माहिती मिळताच, मरीन ड्राइव्ह पोलिस आणि बीडीटीएस टीम ताबडतोब घटनास्थळी पोहोचले. खबरदारी म्हणून, संपूर्ण परिसर रिकामा करण्यात आला आणि त्याला घेराव घालण्यात आला. तज्ञांनी बॅग उघडली तेव्हा त्यांना कोणत्याही स्फोटकांऐवजी जुने कपडे आणि बूट आढळले. कोणताही संभाव्य धोका वगळण्यासाठी पोलिसांनी त्यातील सामग्रीची कसून तपासणी केली.
सीसीटीव्हीद्वारे उलगडले ‘मोफत’ वस्तूंचे रहस्य
या प्रकरणाचा सखोल तपास करण्यासाठी, पोलिसांनी जवळच्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांमधील फुटेज तपासले. फुटेजमध्ये मरीन ड्राइव्हवरील एका हॉटेलमध्ये राहणाऱ्या एका परदेशी नागरिकाने बॅग ठेवल्याचे दिसून आले. पोलिसांनी त्याच्याशी संपर्क साधला तेव्हा तो आधीच गोव्यात पोहोचला होता. त्याने स्पष्ट केले की त्याने बॅगजवळ एक चिठ्ठी सोडली होती ज्यामध्ये लिहिले होते, “बूट आणि कपडे मोफत आहेत; कोणीही ते घेऊ शकते.”
Suspicious Bag Near Minister Nitesh Rane’s Residence Sparks Panic; American Tourist Identified PHOTOS VIDEOS
महत्वाच्या बातम्या
- राज ठाकरे गौतम अदानींवर पुराव्यांसह आरोप करणार म्हणून शिवाजी पार्कच्या सभेला शरद पवार गैरहजर??
- शरद पवारांचा तुतारीवाला डाव्या हाताला ठेवून राज ठाकरेंचा गौतम अदानींवर हल्लाबोल!!
- पुण्यात भाजपने लावली यंत्रणा कामाला; पिंपरी चिंचवड मध्ये महेश लांडगेंना मुख्यमंत्र्यांचे “बळ”; दोन्हीकडे अजितदादा “कॉर्नर”!!
- CDS Anil Chauhan : CDS म्हणाले- ऑपरेशन सिंदूर थांबले आहे, संपले नाही, पाक वाईट रीतीने हरला