• Download App
    MNS manifesto विधानसभा निवडणुकीसाठी मनसेचा जाहीरनामा प्रसिद्ध

    MNS manifesto विधानसभा निवडणुकीसाठी मनसेचा जाहीरनामा प्रसिद्ध

    जाणून घ्या, राज ठाकरे काय काय देणार?

    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीचा जाहीरनामा प्रसिद्ध केला आहे. यावेळी ते म्हणाले की, सर्व पक्षांचा जाहीरनामा प्रसिद्ध झाला असून आज मी मनसेचा जाहीरनामा प्रसिद्ध करत आहे. तुम्ही किती प्रती छापल्या आहेत, याची माहिती निवडणूक आयोगाला द्यायची आहे. ही माहिती देणे हास्यास्पद आहे.

    17 नोव्हेंबरला होणाऱ्या सभेला मी उपस्थित राहू शकणार नाही, दीड दिवस बाकी असून परवानगी देण्यास प्रशासन उशीर करत आहे, त्यामुळे त्या वेळेत तयारी करता येणार नाही. राज ठाकरे म्हणाले की, 17 नोव्हेंबरला मी ठाणे आणि मुंबईत सभा घेणार आहे.


    Narendra Modi शिवतीर्थावर मोदींची गर्जना- मविआचे लोक तुष्टीकरणाचे गुलाम, त्यांची विचारधारा महाराष्ट्राचा अपमान करणारी


    यानंतर राज ठाकरे यांनी ‘आम्ही हे करू’ या नावाने जाहीरनामा प्रसिद्ध केला, त्यात पिण्याचे पाणी, महिलांची सुरक्षा, शिक्षण, रोजगार, वीज, कचरा व्यवस्थापन, इंटरनेटची उपलब्धता, खेळाचे क्षेत्र आणि राज्यातील उद्योग वाढवणे आदी विषयांचा समावेश होता. तसेच मराठी अस्मिता, मराठी साहित्य, गड आणि किल्ले संवर्धन, सर्वत्र मराठीला स्थान. यांचा समावेश आहे. या जहीरनाम्यासोबतच आणखी एक पुस्तकही आहे, ज्याचं नाव आहे ‘कोणती आंदोलनं केली, काय काम केलं?’

    महायुती आणि महाविकास आघाडीनेही आपला जाहीरनामा प्रसिद्ध केला आहे. दोन्ही आघाड्यांनी महिलांना आश्वासने दिली आहेत. सत्ताधारी महायुतीने महिलांना दरमहा २१०० रुपये देण्याचे आश्वासन दिले आहे. त्यांनी 2027 पर्यंत 50 लाख महिलांना लखपती दीदी बनवण्याचे आश्वासन दिले आहे. याशिवाय महिलांसाठी महालक्ष्मी योजना सुरू करून दरमहा तीन हजार रुपये देण्याचे आश्वासन महाविकास आघाडीने दिले आहे. एवढेच नाही तर महिलांसाठी मोफत बससेवा देण्याचे आश्वासनही एमव्हीएने दिले आहे.

    महायुतीने 10 लाख विद्यार्थ्यांना 10 हजार रुपयांची शिष्यवृत्ती देण्याचे आश्वासन दिले आहे. त्याच वेळी, एमव्हीएने राज्यातील प्रत्येक विद्यार्थ्याला 4,000 रुपये शिष्यवृत्ती देण्याचे सांगितले आहे.

    MNS manifesto released for assembly elections

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ashok Kharat : रूपाली चाकणकरांच्या बहिणीला नोटीस; पतसंस्थेतील संशयास्पद व्यवहाराचे प्रकरण

    Bombay High Court : पैसे नसतील तर लाडकी बहीण योजना बंद करा:न्यायालयाने राज्य सरकारला फटकारले

    Devendra Fadnavis : भाडेतत्त्वावर परवडणाऱ्या घरांसाठी सक्षम यंत्रणा कार्यान्वित करा, देवेंद्र फडणवीस यांच्या सूचना