विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : Maharashtra राज्यात गेल्या काही दिवसांपासून मुसळधार पावसाने हैदोस घातला होता. रस्ते पाण्याखाली गेले, घरे कोसळली, शाळा बंद राहिल्या आणि पिकांचे मोठे नुकसान झाले. मुंबई, पुणे, मराठवाडा आणि विदर्भात लोकांचे दैनंदिन आयुष्य विस्कळीत झाले होते. आता पावसाचा जोर काहीसा कमी झाला असला तरी हवामान विभागाने नवीन इशारा दिला आहे.Maharashtra
कोठे किती पाऊस पडणार?
* कोकण : मुंबई, पालघर, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात मध्यम स्वरूपाचा पाऊस होण्याचा अंदाज. मागील काही दिवसांच्या तुलनेत कोकणात पावसाची तीव्रता कमी होणार आहे.Maharashtra
* पश्चिम महाराष्ट्र : पुणे, सातारा, कोल्हापूर, सांगली आणि सोलापूर जिल्ह्यात हलका ते मध्यम पाऊस, तर घाट माथा भागात तुलनेने जास्त पाऊस.Maharashtra
* मराठवाडा : संभाजीनगर, जालना, बीड, परभणी, हिंगोली, नांदेड, लातूर आणि धाराशिव जिल्ह्यांत मेघगर्जनेसह हलक्या सरी पडण्याचा अंदाज. येथे सध्या कोणताही मोठा इशारा नाही.
* विदर्भ : नागपूर, अकोला, अमरावती, भंडारा, बुलडाणा, चंद्रपूर, गडचिरोली, गोंदिया, वर्धा, वाशीम आणि यवतमाळ येथे यलो अलर्ट जारी. येथे वादळ, विजांचा कडकडाट आणि सोसाट्याचा वारा येण्याची शक्यता आहे.
चक्रीवादळ आणि कमी दाबाचा पट्टा
बंगालच्या उपसागरात निर्माण झालेला कमी दाबाचा पट्टा आता उत्तरेकडे सरकला आहे.
अरबी समुद्रात तयार झालेले चक्रीवादळ गुजरातच्या दिशेने सरकत आहे.
त्यामुळे महाराष्ट्रात पुढील काही दिवस *अतिवृष्टी होण्याची शक्यता कमी झाली आहे.*
प्रशासनाचा इशारा
* नागरिकांनी हवामान विभागाने जारी केलेल्या सूचना पाळाव्यात.
* अनावश्यक घराबाहेर पडणे टाळावे.
* नदी, नाले आणि धरण परिसरात जाण्याचे टाळावे.
* शेतकऱ्यांनी शक्य असल्यास पिकांचे नुकसान कमी करण्यासाठी आवश्यक उपाययोजना कराव्यात.
पावसामुळे झालेली हानी
गेल्या चार दिवसांपासून राज्यभरात मोठ्या प्रमाणात पाऊस झाला. मुंबई आणि पुण्यात रस्त्यांवर पाणी साचून वाहतुकीवर परिणाम झाला. ग्रामीण भागात अनेक घरे कोसळली, काही ठिकाणी प्राणहानी झाली. शेतकऱ्यांना पिकांचे नुकसान सोसावे लागले. शाळांना काही भागांत सुट्ट्या द्याव्या लागल्या.
पुढील दिवसांसाठी अपेक्षित परिस्थिती
हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार, पुढील आठवड्यात महाराष्ट्रात पावसाची तीव्रता टप्प्याटप्प्याने कमी होऊ शकते. कोकणात अधूनमधून सरी पडतील, पश्चिम महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यात हलका पाऊस होईल, तर विदर्भात वीजांसह वादळाची शक्यता कायम राहील.
IMD Issues Warning for 11 Maharashtra Districts in Next 24 Hours
महत्वाच्या बातम्या
- शक्ती संवादातले चिंतन महिला विषयक धोरणात परावर्तित करायची ग्वाही मुख्यमंत्री देतात तेव्हा…
- Malayalam Actress : मल्याळी अभिनेत्रीचा आरोप- काँग्रेस आमदाराने हॉटेलमध्ये बोलावले; आक्षेपार्ह संदेश पाठवले
- Historic changes in GST : जीएसटीमध्ये ऐतिहासिक बदल: सामान्यांना दिलासा, महागड्या वस्तूंवर अधिक कर
- Goa Speaker Ramesh Tawadkar : गोवा विधानसभेचे अध्यक्ष रमेश तावडकर यांचा राजीनामा; मंत्रिमंडळात सामील