मंत्रालयाच्या विस्तारासाठी ही इमारत विकसित करण्याचे नियोजन; देवेंद्र फडणवीसांचा पुढाकार
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : नरिमन पॉइंट येथील एअर इंडियाची प्रसिद्ध इमारत महाराष्ट्र सरकार खरेदी करण्याच्या तयारीत आहे. टाइम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, राज्य सरकार मंत्रालयाचा विस्तार म्हणून ही इमारत विकसित करेल. एआय अॅसेट होल्डिंग लिमिटेड या इमारतीचे मालक आहेत. १६०० कोटींची ऑफर तत्वतः मान्य केली आहे. कॅबिनेट मंत्र्यांनी त्यांना ही माहिती दिली आहे. मात्र, केंद्र सरकारने सर्व कार्यालये रिकामी करून १०० टक्के ताबा दिल्यासच हा करार पूर्ण होईल, असे राज्य सरकारने स्पष्ट केले आहे. Maharashtra government will buy Mumbais famous Air India building for 1600 crores
राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी गेल्या वर्षी केंद्रीय नागरी विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांची भेट घेऊन त्यांना या इमारतीच्या व्यवहारात महाराष्ट्र सरकारला प्राधान्य देण्याची विनंती केली होती. राज्य सरकारशिवाय रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियादेखील ही इमारत खरेदी करण्याच्या शर्यतीत आहे.
रिपोर्टनुसार, एका वरिष्ठ मंत्र्याने या कराराची पुष्टी केली आणि त्यांना सांगितले की इमारतीची मालकी असलेल्या एआय अॅसेट्स होल्डिंग लिमिटेडने त्याची तत्वतः संमती दिली आहे. ते म्हणाले की संपूर्ण तपशीलांवर काम केले जाईल, परंतु ऑफर अटींच्या अधीन आहे. जीएसटी आणि आयकर विभागाची कार्यालयेही येथून चालतात, असेही त्यांनी सांगितले.
काही मजले राज्य सरकारच्या मालकीच्या कंपनीचे आहेत आहेत आणि एका मजल्यावर आर्ट कलेक्शन आणि इतर गोष्टी आहेत. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा त्यांना ताबा मिळेल तेव्हाच ते कराराला पुढे जातील. ते रिक्त करण्यासाठी नवीन एजन्सी नियुक्त करू इच्छित नाहीत, कारण ते खूप त्रासदायक आहेत.
मालमत्ता खरेदीसाठी सरकारचे प्रयत्न योग्य असल्याचे सांगत मंत्री म्हणाले की, आम्हाला इमारत मिळाल्यास राज्य सरकार सध्या देत असलेले भाडे वाचवू शकू. खासगी जागेत बांधलेल्या कार्यालयांमध्ये राज्य सरकारची अनेक कार्यालये आहेत. ते दक्षिण मुंबईत आहेत आणि दरमहा मोठी रक्कम भरत आहेत.
Maharashtra government will buy Mumbais famous Air India building for 1600 crores
महत्वाच्या बातम्या
- सावरकर गौरव यात्रा : मी फडतूस नाही काडतूस, झुकेगा नही घुसेगा; देवेंद्र फडणवीसांचा प्रहार–
- ‘’उद्धव ठाकरे… फडतूस नही काडतूस हू मै, झुकेंगा नही साला घुसेंगा’’ देवेंद्र फडणवीसांचा थेट निशाणा!
- Covid19 : महाराष्ट्रात मागील २४ तासांत करोना संसर्गाचे ७११ नवीन रुग्ण, चार जणांचा मृत्यू
- China Arunachal rename: चीनकडून कुरापती सुरूच; आता अरुणाचल प्रदेशातील ११ ठिकाणांची नावे बदलली!