• Download App
    Delhi HC Dismisses Sameer Wankhede's Petition Against Aryan Khan's Web Series समीर वानखेडेंना दिल्ली हायकोर्टाकडून धक्का; आर्यन खानच्या मालिकेविरुद्धची याचिका फेटाळली

    Sameer Wankhede : समीर वानखेडेंना दिल्ली हायकोर्टाकडून धक्का; आर्यन खानच्या मालिकेविरुद्धची याचिका फेटाळली

    Sameer Wankhede

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Sameer Wankhede आर्यन खान ड्रग्ज प्रकरणाचे तपास अधिकारी समीर वानखेडे यांना गुरुवारी दिल्ली उच्च न्यायालयाकडून धक्का बसला. न्यायालयाने आर्यन खानच्या ‘द बॅड्स ऑफ बॉलिवूड’ या वेब सीरिजविरोधात दाखल केलेली त्यांची याचिका फेटाळून लावली. या प्रकरणाची सुनावणी करण्याचा अधिकार आपल्याकडे नाही, असे न्यायालयाने म्हटले.Sameer Wankhede

    तथापि, समीर वानखेडे यांना योग्य न्यायालयात पुन्हा याचिका दाखल करण्याची मुभा आहे, असेही न्यायालयाने स्पष्ट केले. अंतरिम याचिकेवर निर्णय देताना न्यायालयाने दोन महत्त्वाच्या प्रश्नांवर विचार केला.Sameer Wankhede



    पहिला- हा खटला दिल्लीत सुनावणीयोग्य आहे का?

    दुसरा- या मालिकेत समीर वानखेडे यांचे चित्रण प्रथमदर्शनी त्यांच्यासाठी कायदेशीरदृष्ट्या हानिकारक आहे का?

    समीर वानखेडे यांचे वकील जे. साई दीपक यांनी हा खटला दिल्लीत सुनावणीयोग्य असल्याचा युक्तिवाद केला होता. वानखेडे यांच्याशी संबंधित विभागीय प्रकरणे दिल्लीत प्रलंबित आहेत आणि त्यांच्याविरोधात बातम्या प्रकाशित करणारे हिंदुस्तान टाइम्स आणि इंडियन एक्सप्रेस यांसारखे माध्यम समूहही दिल्लीतच आहेत, असे त्यांनी सांगितले.

    दीपकने असेही म्हटले की, या प्रकरणात दोन्ही पक्षांमध्ये आधीपासूनच वाद होता. त्यांच्या मते, ज्या व्यक्तीला आधी अटक करण्यात आली होती, तीच या मालिकेची दिग्दर्शक आहे आणि मालिकेतील एका दृश्यात समीर वानखेडे यांना थेट लक्ष्य करण्यात आले आहे. त्यांनी दावा केला की, मालिकेच्या निर्मात्यांची नाराजी आणि सूडाची भावना यांचा थेट संबंध त्या कथित मानहानीशी आहे, ज्याचा सामना वानखेडे यांना या कंटेंटमुळे करावा लागला.

    2 कोटींच्या नुकसानभरपाईची मागणी

    समीर वानखेडे यांनी या खटल्यात 2 कोटी रुपयांची नुकसानभरपाई देखील मागितली होती. त्यांचे म्हणणे होते की, ते ही रक्कम टाटा मेमोरियल कॅन्सर हॉस्पिटलमधील कर्करोगाच्या रुग्णांच्या उपचारासाठी दान करू इच्छितात.

    कोणत्या दृश्यावर वाद झाला?

    खरं तर, ही मालिका बॉलिवूडच्या पार्श्वभूमीवर आधारित आहे. याच्या पहिल्या एपिसोडमध्ये दाखवण्यात आलं आहे की बॉलिवूड सेलिब्रिटी एका सक्सेस पार्टीचा भाग बनले आहेत, ज्याच्या बाहेर एका अधिकाऱ्याला ड्रग्जचं सेवन करणाऱ्या मुलाला अटक करताना दाखवण्यात आलं आहे. हे पात्र समीर वानखेडे यांच्याशी बरंच मिळतं-जुळतं दाखवण्यात आलं आहे. मालिका प्रदर्शित झाल्यानंतर सोशल मीडियावरही त्या पात्राची तुलना समीर वानखेडे यांच्याशी झाली होती.

    आर्यन खानच्या ड्रग्ज प्रकरणात समीर वानखेडे तपास अधिकारी होते

    2 ऑक्टोबर 2021 रोजी नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरोच्या पथकाने गोव्याला जाणाऱ्या कॉर्डेलिया क्रूझमधून आर्यन खान आणि त्याच्या मित्रांना ड्रग्ज घेतल्याच्या आरोपाखाली अटक केली होती. तत्कालीन विभागीय संचालक समीर वानखेडे यांचे पथक प्रवासी बनून जहाजावर चढले. रात्री 10 वाजल्यापासून 2 वाजेपर्यंत चाललेल्या छाप्यात कोकेन आणि चरससह इतर ड्रग्ज मोठ्या प्रमाणात जप्त करण्यात आले.

    या प्रकरणात आर्यन खानला अनेक आठवडे आर्थर रोड तुरुंगात ठेवण्यात आले होते. जामिनाची कागदपत्रे मिळण्यास उशीर झाल्यामुळे आर्यन 30 ऑक्टोबर रोजी आर्थर रोड तुरुंगातून बाहेर पडला. त्यानंतर 27 मे 2022 रोजी आर्यन खान आणि इतर 5 जणांना पुरेशा पुराव्याअभावी क्लीन चिट देण्यात आली.

    या धाडीमुळे समीर वानखेडे देखील चौकशीच्या कक्षेत आले होते. त्यावेळी त्यांचे आणि शाहरुख खान यांच्यातील चॅट देखील सादर करण्यात आले होते. चॅटमध्ये शाहरुख समीर वानखेडे यांच्याकडे मदत मागत होता.

    विवादांमध्ये राहिली मालिका बॅड्स ऑफ बॉलिवूड

    या मालिकेत अनेक बॉलिवूड कलाकारांनी कॅमिओ केला आहे. मालिकेच्या ७व्या एपिसोडमध्ये रणबीर कपूरला ई-सिगारेट पिताना दाखवण्यात आले आहे. त्यानंतर त्यांच्या विरोधात तक्रार दाखल करण्यात आली आहे.

    आयएएनएसनुसार, ही तक्रार विनय जोशी नावाच्या व्यक्तीने दाखल केली. त्यांचे म्हणणे आहे की, शोच्या सातव्या एपिसोडमध्ये रणबीर कपूर ई-सिगारेट वापरताना दिसला, परंतु यावेळी कोणत्याही प्रकारचा आरोग्य इशारा किंवा अस्वीकरण (डिस्क्लेमर) देण्यात आले नाही.

    तक्रारीनंतर NHRC ने माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाला नोटीस पाठवली आहे. आयोगाने म्हटले की मंत्रालयाने अशा प्रकारच्या आशयाला थांबवण्यासाठी आवश्यक पावले उचलावीत. आयोगाने असेही म्हटले की अशा प्रकारचे दृश्ये तरुण प्रेक्षकांवर चुकीचा परिणाम करू शकतात.

    Delhi HC Dismisses Sameer Wankhede’s Petition Against Aryan Khan’s Web Series

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दोन्ही राष्ट्रवादींचे ऐक्य साधण्याच्या मागे मंत्रिपदासाठी प्रचंड स्पर्धा; पक्षाच्या नेतृत्वासाठी देखील खेचाखेच!!

    Maharashtra ZP : ZP आणि पंचायत समिती निवडणुकांच्या तारखांमध्ये बदल:7 फेब्रुवारीला मतदान, तर 9 तारखेला होणार मतमोजणी

    Ajit Pawar : अजित पवारांच्या विमान अपघाताची चौकशी सुरू; AAIB संस्थेने घेतली जबाबदारी, CM देवेंद्र फडणवीसांच्या पत्राची केंद्राकडून दखल