• Download App
    छोटा राजनचा फायनान्स हँडलर मुंबई क्राइम ब्रँचच्या ताब्यात, दशकभराच्या प्रयत्नानंतर झाला डिपोर्ट, काळ्या पैशांचा ठेवायचा हिशेब|Chhota Rajan's finance handler in custody of Mumbai Crime Branch, black money account

    छोटा राजनचा फायनान्स हँडलर मुंबई क्राइम ब्रँचच्या ताब्यात, दशकभराच्या प्रयत्नानंतर झाला डिपोर्ट, काळ्या पैशांचा ठेवायचा हिशेब

    प्रतिनिधी

    मुंबई : अंडरवर्ल्ड डॉन छोटा राजन आणि त्याचा फायनान्स हँडलर याच्या जवळच्या लोकांपैकी एक असलेल्या संतोष महादेव सावंत ऊर्फ ​​अबू सावंतला केंद्रीय यंत्रणा आणि मुंबई गुन्हे शाखेच्या संयुक्त कारवाईनंतर मुंबईत डिपोर्ट करून आणण्यात आले आहे. सावंतविरुद्ध मुंबई क्राईम ब्रँचमध्ये तसेच सीबीआयमध्येही गुन्हा दाखल आहे, त्यामुळे सीबीआय आधी सावंतचा ताबा घेईल, असे गुन्हे शाखेचे म्हणणे आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, सावंत सिंगापूरमध्ये राहत होता, तो हॉटेल व्यावसायिकाच्या वेशात छोटा राजनसाठी काम करत होता.Chhota Rajan’s finance handler in custody of Mumbai Crime Branch, black money account

    मिळालेल्या माहितीनुसार, सावंत हा जवळपास 22 वर्षांपासून राजन टोळीशी संबंधित आहे. सावंत हा छोटा राजनच्या सर्वात जवळच्या माणसांपैकी एक होता, डीके रावनंतरचा टोळीतील नंबर दोन होता. छोटा राजनवर जेव्हा 2000 मध्ये हल्ला झाला होता, तेव्हा रवी पुजारी, हेमंत पुजारी, बंटी पांडे संतोष आणि विजय शेट्टी, एजाज लकडावालासारख्या त्याच्या जवळच्या मित्रांनीही त्याची साथ सोडली तेव्हा सावंत हा डीके रावसह राजनच्या साथीला राहिला.



     

    छोटा राजनच्या काळ्या पैशाचा हिशेब ठेवायचा सावंत

    डीके रावकडे टोळीशी संबंधित गुन्ह्यांच्या कारवाया घडवून आणण्याचे काम होते, तर सावंतने राजनच्या काळ्या पैशाचे खाते शोधण्यास सुरुवात केली. वास्तविक सावंतचे वडील रिअल इस्टेटमध्ये होती. त्यामुळे त्याला प्रॉपर्टीची चांगलीच समज होती. राजन कंपनीचे प्रॉपर्टी डीलिंग आणि फायनान्स त्याने पूर्णपणे ताब्यात घेतले होते. 2000 मध्ये त्याच्या प्रत्यार्पणासाठी प्रयत्न सुरू झाले, त्याच्या विरोधात रेड कॉर्नर नोटीसही आली होती.

    आता दशकभराच्या अथक परिश्रमानंतर त्याला डिपोर्ट करून आणण्यात आले आहे. त्याच्यावर मुख्यत्वे खंडणीसारखे आरोप आहेत आणि त्याच्यावर मकोका अंतर्गतही गुन्हा आहे. मुंबईसह देशात टार्गेट ठरवणे, त्यांच्याशी संपर्क साधणे, धमक्या देणे, प्रोटेक्शन मनीच्या नावाखाली खंडणी गोळा करणे, ही सर्व जबाबदारी सावंतवर होती. टोळीतील सदस्यांना जामीन देण्याची आणि राजनची गुंतवणूक हाताळण्याची जबाबदारीही सावंतवर होती. गुन्हे शाखेने दिलेल्या माहितीनुसार, सावंत दिल्लीत दाखल होताच सीबीआयने त्याला ताब्यात घेतले.

    Chhota Rajan’s finance handler in custody of Mumbai Crime Branch, black money account

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Gold : सोन्याने नवा विक्रम केला प्रस्थापित, पहिल्यांदाच किंमत ९७ हजारांच्या जवळ पोहोचली

    अविश्वास ठरावाला तोंड देण्यापूर्वीच कर्जत जामखेड मध्ये रोहित पवार समर्थक नगराध्यक्षांचा राजीनामा; रोहित पवारांनी नगरपंचायतीची गमावली सत्ता!!

    Thackeray brothers ठाकरे बंधूंच्या व्हॅलेंटाईन गुलाबाला लांब लांब काटे; दोघांच्या सैनिकांनी फोडले वेगवेगळे फाटे!!