• Download App
    मोठी बातमी : आता पुणे मेट्रो धावणार विनाचालकBig news: Now Pune Metro will run without driver

    मोठी बातमी : आता पुणे मेट्रो धावणार विनाचालक

    ही मेट्रो वनाझ ते रामवाडी व पिंपरी-चिंचवड ते स्वारगेट दरम्यान मेट्रो विना चालक धावणार आहे. तर शिवाजीनगर ते हिंजवडी हा मार्ग लवकरच सुरू होणार आहे.Big news: Now Pune Metro will run without driver.


    विशेष प्रतिनिधी

    पुणे : पुणे मेट्रो ही स्वयंचलित असून ती विना चालक धावणार आहे. ही पुणे मेट्रो ऑटोमोड असणार आहे. ही मेट्रो वनाझ ते रामवाडी व पिंपरी-चिंचवड ते स्वारगेट दरम्यान मेट्रो विना चालक धावणार आहे. तर शिवाजीनगर ते हिंजवडी हा मार्ग लवकरच सुरू होणार आहे.

    वनाझ ते रामवाडी, पिंपरी-चिंचवड ते स्वारगेट ,शिवाजीनगर ते हिंजवडी या तिन्ही मार्गांचे नियंत्रण मेट्रोचे टर्मिनल असलेल्या शिवाजीनगर येथील धान्य गोडाऊन स्थानकावर असणार आहे.



    मेट्रो ट्रेनच्या आतमध्ये आणि मेट्रोच्या स्थानकातील शेकडो सीसीटीव्ही कॅमेरे असतील.या सीसीटिव्ही कॅमेर्यांचे नियंत्रण कक्ष शिवाजीनगरला असणार आहे. त्यामुळे येथुन मेट्रोवर नियंत्रण केले जाणार आहे. त्यामुळे मेट्रो चालकाची गरजच भासणार नाही.

    पुणे मेट्रो मार्ग संपूर्ण तयार झाल्यानंतर मेट्रो अवघ्या साठ सेंकदाला येणार आहे. या मेट्रोच विशेष म्हणजेलक्ष्मी रस्त्यावरील खरेदी, बालगंधर्वला नाटक,आयनॉक्स किंवा ई स्क्वेअरला सिनेमा असो कि दगडूशेट गणपतीचे दर्शन मेट्रोच्या मार्गावर आहेत. त्यामुळे प्रवाशांना सगळ्या सुविधा मिळणार आहेत.

    Big news: Now Pune Metro will run without driver

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Understand Geo politics : भारताने न मागताच ट्रम्प यांची काश्मीर प्रश्नावर मध्यस्थी; भारत – पाकिस्तान यांना बरोबरीचे ठरवून करणार व्यापारवृद्धी!!

    Devendra Fadnavis : जगाला हेवा वाटेल असे ‘ज्ञानपीठ’ आळंदी येथे उभारणार – देवेंद्र फडणवीस

    Tapti Mega Recharge : ताप्ती मेगा रिचार्ज प्रकल्पाबाबत महाराष्ट्र-मध्यप्रदेशात ऐतिहासिक करार!