विरोधी पक्षांवर निशाणा साधत मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की, अग्निवीर ही चांगली योजना आहे पण विरोधक लोकांची दिशाभूल करत आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : उत्तर प्रदेश सरकार आणि मध्य प्रदेश सरकार अग्निवीरांना आरक्षण देणार आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आणि मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी ही घोषणा केली आहे. सीएम योगी म्हणाले की, जेव्हा अग्निवीर त्याच्या सेवेनंतर परत येईल तेव्हा त्याला उत्तर प्रदेश सरकारी पोलिस सेवेत आणि पीएसीमध्ये प्राधान्याने समायोजन करण्याची सुविधा दिली जाईल. Big announcement of UP and Madhya Pradesh government for firefighters reservation in police recruitment
त्यांच्यासाठी उत्तर प्रदेश पोलिसांमध्ये निश्चित आरक्षण सुविधा उपलब्ध करून दिली जाईल. तर मोहन यादव म्हणाले की, कारगिल दिनानिमित्त आमच्या सरकारने अग्निवीर सैनिकांना पोलीस आणि सशस्त्र दलाच्या भरतीत आरक्षण देण्याचा निर्णय घेतला आहे.
विरोधी पक्षांवर निशाणा साधत मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की, अग्निवीर ही चांगली योजना आहे पण विरोधक लोकांची दिशाभूल करत आहेत.
यापूर्वी योगी यांनी ही घोषणा केली होती, नंतर मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनीही अग्निवीर सैनिकांना पोलीस आणि राज्य सशस्त्र दलात आरक्षण देण्याची घोषणा केली. मोहन यादव म्हणाले, ‘आज कारगिल दिनानिमित्त आमच्या सरकारने असा निर्णय घेतला आहे की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या इच्छेनुसार अग्निवीर सैनिकांना पोलीस आणि सशस्त्र दलांच्या भरतीत आरक्षण दिले जाईल.’
Big announcement of UP and Madhya Pradesh government for firefighters reservation in police recruitment
महत्वाच्या बातम्या
- BCCI सचिव जय शहा यांची घोषणा; ऑलिम्पिकमध्ये भारतीय खेळाडूंना 8.5 कोटींची मदत, 117 भारतीय खेळाडू सहभागी होणार
- Pushkar Singh Dhami : अग्निवीरांसाठी पुष्कर सिंह धामी सरकारने केली मोठी घोषणा
- US Elections : बायडेन यांनी निवडणुकीतून माघार घेतल्यावर ट्रम्प यांची पहिली प्रतिक्रिया
- एकीकडे जरांगेंची अमित शाहांवर जहरी टीका; तर दुसरीकडे पवार मुख्यमंत्र्यांच्या भेटीला!!