१५ नागरिक आणि १४ लष्करी कर्मचारी जखमी आणि इमारतींचे नुकसानही झाले.
विशेष प्रतिनिधी
सोल : South Koreas दक्षिण कोरियातील एका लढाऊ विमानाने चुकून नागरी भागात बॉम्बहल्ला केला, ज्यामध्ये अनेक लोक जखमी झाले. दक्षिण कोरियाच्या संरक्षण मंत्रालयाने शुक्रवारी सांगितले की, या आठवड्याच्या सुरुवातीला उत्तरेकडील एका गावात झालेल्या बॉम्बस्फोटात १५ नागरिकांसह एकूण २९ लोक जखमी झाले आहेत.South Koreas
गुरुवारी, सोलच्या उत्तरेस सुमारे ४० किलोमीटर अंतरावर असलेल्या पोचेओन येथील प्रशिक्षण श्रेणीबाहेर लाईव्ह-फायर सराव दरम्यान दोन KF-16 लढाऊ विमानांनी आठ MK-82 बॉम्ब टाकले, ज्यामुळे अनेकजण जखमी झाले आणि इमारतींचे नुकसान झाले. बॉम्बस्फोटात १५ नागरिक आणि १४ लष्करी कर्मचारी जखमी झाले आहेत, ज्यात सहा परदेशी लोकांचा समावेश आहे, असे मंत्रालयाने सांगितले. यापैकी दोन दक्षिण कोरियन नागरिक गंभीर जखमी झाले आहेत.
जखमी झालेल्या सहा परदेशी नागरिकांमध्ये चार थाई, एक नेपाळी आणि एक म्यानमार नागरिक यांचा समावेश आहे. या सर्वांना किरकोळ दुखापत झाली आहे. मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, एक थाई आणि एक म्यानमार नागरिकासह सात नागरिक आणि दोन सैनिकांवर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.
South Koreas own goal Fighter jets dropped bombs in their own territory
महत्वाच्या बातम्या
- Suresh Dhas मारहाण करणाऱ्या सतीश भोसलेला आमदार सुरेश धस यांचा आशीर्वाद!
- S Jaishankar : एस. जयशंकर यांनी काश्मीरबद्दल लंडनमध्ये असे काही म्हटले की, पाकिस्तान चवताळला!
- Babur Khalsa : ‘बाबर खालसाचा दहशतवादी महाकुंभात दहशतवादी हल्ला घडवण्याच्या तयारीत होता’
- Tahawwur Hussain Rana : मुंबई हल्ल्याचा सूत्रधार तहव्वुर हुसेन राणा भारतात येण्यास घाबरतोय, कारण…