• Download App
    Russia Claims Ukraine Fired 91 Drones At Putin’s Residence; Zelenskyy Denies युक्रेनचा पुतिन यांच्या घरावर 91 ड्रोनने हल्ला; रशियाचा दावा- सर्व पाडले; झेलेन्स्की म्हणाले- हे खोटे आहे

    Russia Claim : युक्रेनचा पुतिन यांच्या घरावर 91 ड्रोनने हल्ला; रशियाचा दावा- सर्व पाडले; झेलेन्स्की म्हणाले- हे खोटे आहे

    Russia Claim

    वृत्तसंस्था

    मॉस्को : Russia Claim रशियाने सोमवारी आरोप केला की, युक्रेनने नोवगोरोडमधील राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्या सरकारी निवासस्थानावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला.Russia Claim

    रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लाव्हरोव यांच्या मते, युक्रेनने २८ आणि २९ डिसेंबरच्या रात्री ९१ ड्रोनने हल्ला केला, ज्याला रशियाच्या हवाई संरक्षण प्रणालीने (एअर डिफेन्स सिस्टिम) निष्फळ केले. लाव्हरोव यांनी इशारा दिला की, या हल्ल्याला प्रत्युत्तर दिले जाईल. त्यांनी या हल्ल्याला दहशतवाद म्हटले.Russia Claim

    दुसरीकडे, युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी हा आरोप पूर्णपणे खोटा आणि मनगढंत असल्याचे सांगितले. त्यांनी म्हटले की, रशिया आमच्यावर हल्ला करण्याचे निमित्त शोधत आहे. त्याचा उद्देश कीवमधील सरकारी इमारतींवर हल्ला करणे आहे.Russia Claim



    तथापि, हल्ल्याच्या वेळी पुतिन नोवगोरोडमधील घरी होते की नाही, हे स्पष्ट होऊ शकले नाही. रशियाकडून सध्या हल्ल्याचा कोणताही व्हिडिओ जारी करण्यात आलेला नाही.

    झेलेन्स्की म्हणाले- आमच्यावर हल्ला करण्यासाठी कथा रचली.

    युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की म्हणाले की, पुतिन यांच्या घरावरील हल्ल्याची कहाणी केवळ कीववरील हल्ल्याचे समर्थन करण्यासाठी रचण्यात आली होती.

    झेलेन्स्की यांनी एक्स वर पोस्ट केले की, रशिया स्वतः युद्ध संपवण्यासाठी आवश्यक पावले उचलण्यास नकार देत आहे, तर युक्रेनने नेहमीच राजनैतिक मार्ग कायम ठेवला आहे.

    आम्ही जगाला गप्प बसू देणार नाही आणि रशियाला कायमस्वरूपी शांततेच्या प्रयत्नांना कमजोर करू देणार नाही.

    त्यांनी असेही म्हटले की युक्रेनने यापूर्वी खोट्या बहाण्याखाली कीव आणि मंत्रिमंडळाच्या इमारतीला लक्ष्य केले आहे.

    रशियन मंत्र्यांनी सांगितले – बदला घेण्यासाठीचा वेळ आणि लक्ष्य निश्चित

    पुतिन यांच्या अधिकृत निवासस्थानावरील हल्ल्यानंतर रशियाने युक्रेनविरुद्ध बदला घेण्यासाठी वेळ आणि लक्ष्य निश्चित केले आहे असे रशियाचे परराष्ट्र मंत्री लावरोव्ह यांनी सांगितले. त्यांनी सांगितले की, रशिया आपली प्रतिष्ठा जपेल.

    रशियाचे परराष्ट्र धोरण सल्लागार युरी उशाकोव्ह यांच्या मते, पुतिन यांनी सोमवारी ट्रम्प यांना फोनवरून युक्रेनियन हल्ल्याची माहिती दिली. या बातमीने अध्यक्ष ट्रम्प यांना धक्का बसला.

    ही बातमी त्यावेळी आली आहे, जेव्हा रविवारी फ्लोरिडामध्ये युद्ध संपवण्यासाठी झेलेन्स्की आणि ट्रम्प यांनी तीन तासांची बैठक घेतली होती.

    झेलेन्स्की म्हणाले- अमेरिकेने १५ वर्षांच्या सुरक्षा हमीचा प्रस्तात दिला.

    झेलेन्स्की यांनी सोमवारी सांगितले की, अमेरिकेने शांतता योजनेचा भाग म्हणून युक्रेनला १५ वर्षांची सुरक्षा हमी प्रस्तावित केली आहे. तथापि, झेलेन्स्की यांनी सांगितले की अमेरिकेकडून ५० वर्षांची हमी रशियाला पुन्हा आक्रमण करण्यापासून रोखण्यासाठी एक मजबूत संदेश देईल.

    झेलेन्स्की यांनी सांगितले की, युक्रेन आणि रशिया शांतता कराराच्या आतापर्यंतच्या सर्वात जवळ आहेत, परंतु वाटाघाटी अजूनही अनेक प्रमुख मुद्द्यांवर अडकल्या आहेत.

    युक्रेनच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या मते, वाटाघाटींमधील सर्वात मोठे अडथळे म्हणजे प्रत्येक पक्ष कोणत्या प्रदेशातून माघार घेईल आणि जगातील १० सर्वात मोठ्या अणुऊर्जा प्रकल्पांपैकी एक असलेल्या रशियाच्या ताब्यातील झापोरिझ्झिया अणुऊर्जा प्रकल्पाचे भविष्य.

    झेलेन्स्की यांनी सांगितले की, सुरक्षा हमीशिवाय युद्ध खरोखर संपू शकत नाही. त्यांनी स्पष्ट केले की, प्रस्तावित हमींमध्ये शांतता कराराचे निरीक्षण आणि भागीदार देशांची उपस्थिती यासारख्या तरतुदींचा समावेश आहे.

    तथापि, रशियाने आधीच स्पष्ट केले आहे की ते युक्रेनमध्ये नाटो सैन्य तैनात करण्यास स्वीकारणार नाही.

    Russia Claims Ukraine Fired 91 Drones At Putin’s Residence; Zelenskyy Denies

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pakistan Admits : पाक म्हणाला-नूरखान एअरबेसवर भारताने 80 ड्रोन डागले होते, यामुळे अनेक सैनिक जखमी झाले

    Bangladesh : हादीचे मारेकरी मेघालय सीमेवरून भारतात पळून गेले, बांगलादेश पोलिसांचा दावा भारताने फेटाळला

    Ukrainian President : युक्रेनियन राष्ट्राध्यक्ष फ्लोरिडामध्ये ट्रम्प यांना भेटले; अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले- आम्ही युद्ध थांबवण्याच्या अगदी जवळ