• Download App
    पंतप्रधान मोदी अमेरिकेच्या राजकीय दौऱ्यासाठी न्यूयॉर्कला पोहोचले; भारतीय समुदायाकडून जल्लोषात स्वागत PM Modi arrives in New York for US political visit  A rousing  welcome  from  the Indian community

    पंतप्रधान मोदी अमेरिकेच्या राजकीय दौऱ्यासाठी न्यूयॉर्कला पोहोचले; भारतीय समुदायाकडून जल्लोषात स्वागत

    संयुक्त राष्ट्रांच्या मुख्यालयात आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या समारंभात सहभागी होणार

    विशेष प्रतिनिधी

    न्यूयॉर्क : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अमेरिकेच्या राजकीय दौऱ्यासाठी न्यूयॉर्कला पोहोचले आहेत. न्यूयॉर्कच्या जेकेएफ विमानतळावर पंतप्रधान मोदींचे भारतीय समुदायाकडून जोरदार स्वागत करण्यात आले. पंतप्रधान 23 जूनपर्यंत अमेरिकेच्या महत्त्वाच्या दौऱ्यावर असतील. यादरम्यान पंतप्रधान यूएनमध्ये योग दिनाच्या कार्यक्रमात सहभागी होतील, तसेच अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांच्यासोबत डिनरही घेतील.  PM Modi arrives in New York for US political visit  A rousing  welcome  from  the Indian community

    या दौऱ्यात पंतप्रधान मोदी विविध कंपन्यांचे सीईओ, नोबेल पारितोषिक विजेते, अर्थशास्त्रज्ञ, कलाकार, शास्त्रज्ञ, विद्वान, उद्योजक, शिक्षणतज्ज्ञ, आरोग्य क्षेत्रातील तज्ज्ञ आदींची भेट घेणार आहेत.

    अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन आणि फर्स्ट लेडी जिल बिडेन यांच्या निमंत्रणावरून पंतप्रधान अमेरिकेत पोहोचले आहेत. पंतप्रधानांच्या भेटीबाबत, US NSC चे स्ट्रॅटेजिक कम्युनिकेशनचे समन्वयक जॉन किर्बी म्हणाले की, या भेटीमुळे आमच्या दोन्ही देशांमधील मजबूत संबंधांची पुष्टी होईल आणि आमची धोरणात्मक भागीदारी पुढे जाईल. भारतीयांसोबत, आमचा एक सुरक्षित आणि समृद्ध इंडो-पॅसिफिक प्रदेशावर विश्वास आहे, त्यामुळे आमचे संरक्षण सहकार्य सुधारण्याची गरज आहे.

    पंतप्रधान मोदी 20 ते 25 जून दरम्यान अमेरिका आणि इजिप्तच्या राज्य दौऱ्यावर गेले आहेत. पंतप्रधान 21 जून रोजी न्यूयॉर्कमधील संयुक्त राष्ट्रांच्या मुख्यालयात आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या समारंभात सहभागी होतील. योग दिनाच्या कार्यक्रमानंतर मोदी 22 जून रोजी वॉशिंग्टन डीसीला जाणार आहेत. जिथे त्यांचे व्हाईट हाऊसमध्ये पारंपारिकपणे स्वागत केले जाईल.

    यादरम्यान पंतप्रधान मोदी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांची भेट घेणार आहेत. राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन आणि त्यांची पत्नी आणि फर्स्ट लेडी जिल बायडेन 22 जून रोजी संध्याकाळी पंतप्रधानांच्या सन्मानार्थ डिनरचे आयोजन करतील. 22 जून रोजीच पंतप्रधान अमेरिकन काँग्रेसच्या संयुक्त बैठकीला संबोधित करतील. अमेरिकेच्या संसदेच्या संयुक्त अधिवेशनाला पंतप्रधान मोदी संबोधित करण्याची ही दुसरी वेळ आहे. असे करणारे ते पहिले भारतीय पंतप्रधान आहेत. यापूर्वी त्यांनी 2016 मध्ये अमेरिकन संसदेला संबोधित केले होते.

    यानंतर 23 जून रोजी पंतप्रधान अनेक मोठ्या कंपन्यांच्या सीईओंना भेटणार आहेत. यादरम्यान, पंतप्रधान टेस्ला आणि ट्विटरचे मालक एलोन मस्क, नोबेल पारितोषिक विजेते अर्थशास्त्रज्ञ पॉल रोमर, कलाकार, वैज्ञानिक, शिक्षणतज्ज्ञ आणि आरोग्य क्षेत्रातील तज्ञांना देखील भेटतील.

    PM Modi arrives in New York for US political visit  A rousing  welcome  from  the Indian community

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या