वृत्तसंस्था
इस्लामाबाद : Pakistan पाकिस्तानच्या नॅशनल असेंब्लीने बुधवारी एक विधेयक मंजूर केले, ज्यानुसार आता खासदार स्वतःच्या आणि त्यांच्या कुटुंबाच्या मालमत्तेचा तपशील एका वर्षापर्यंत सार्वजनिक करू शकणार नाहीत.Pakistan
सरकारचे म्हणणे आहे की, हे पाऊल खासदार आणि त्यांच्या कुटुंबीयांच्या सुरक्षेशी संबंधित चिंता लक्षात घेऊन उचलण्यात आले आहे.Pakistan
डॉनच्या अहवालानुसार, ही तरतूद तेव्हाच लागू होईल, जेव्हा असे मानले जाईल की एखाद्या खासदार किंवा त्यांच्या कुटुंबाच्या मालमत्तेचा सार्वजनिक खुलासा त्यांच्या जीवाला किंवा सुरक्षेला गंभीर धोका निर्माण करू शकतो.Pakistan
अशा प्रकरणांमध्ये, असेंब्लीच्या अध्यक्षांना (स्पीकर) किंवा सिनेटच्या अध्यक्षांना (चेअरमन) मालमत्तेचा तपशील सार्वजनिक न करण्याचा अधिकार असेल.
तथापि, खासदाराला त्यांच्या मालमत्ता आणि दायित्वांचा (देणी) संपूर्ण आणि अचूक तपशील गोपनीयपणे निवडणूक आयोगाला देणे बंधनकारक असेल. ही सूट जास्तीत जास्त एका वर्षासाठी दिली जाऊ शकते.
आतापर्यंत, नॅशनल असेंब्ली, सिनेट आणि प्रांतीय विधानसभांच्या सर्व सदस्यांना दरवर्षी 31 डिसेंबरपर्यंत त्यांच्या मालमत्ता आणि दायित्वांचा (देणी) संपूर्ण तपशील पाकिस्तानच्या निवडणूक आयोगाला सादर करावा लागतो. यात जोडीदार आणि अवलंबून असलेल्या मुलांच्या मालमत्तांचाही समावेश असतो.
या विधेयकाचा कारागृहात असलेल्या माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या पक्षाने विरोध केला. कायदा बनण्यासाठी आता त्याला सिनेटची मंजुरी आणि राष्ट्रपतींची संमती मिळणे आवश्यक आहे.
Pakistan MPs Can Now Hide Asset Details for a Year; New Bill Passed
महत्वाच्या बातम्या
- 29 महापौरांच्या नावांचा निर्णय घेणारे बसलेत दावोसला जाऊन; माध्यमांनी 150 + नगरसेवकांना आणले रेस मध्ये!!
- Assam Violence : आसामच्या कोकराझारमध्ये सेना तैनात; बोडो, आदिवासी समूहांमधील संघर्षात 2 जणांचा मृत्यू झाला होता
- 29 महापौरांच्या नावांचा निर्णय म्हणायला “महायुतीचे नेते” घेणार, प्रत्यक्षात त्यात अजितदारांचा सहभाग नगण्य; फडणवीस आणि शिंदेच निर्णायक!!
- Sunita Williams : अंतराळवीर सुनीता विल्यम्स म्हणाल्या- भारतात येणे म्हणजे घरी परतल्यासारखे; चंद्रावर जाण्याची व्यक्त केली इच्छा