• Download App
    एलन मस्क यांच्यासह अनेक अमेरिकन बिझनेसमन दहशतवादी संघटनेच्या निशाण्यावर, काय आहे अल-कायदाचा सीक्रेट प्लॅन? वाचा सविस्तर|Many American businessmen including Elon Musk have been targeted by the terrorist organization, what is Al-Qaeda's secret plan? Read in detail

    एलन मस्क यांच्यासह अनेक अमेरिकन बिझनेसमन दहशतवादी संघटनेच्या निशाण्यावर, काय आहे अल-कायदाचा सीक्रेट प्लॅन? वाचा सविस्तर

    विशेष प्रतिनिधी

    न्यूयॉर्क : इस्रायल-हमास युद्धावर अमेरिकेच्या भूमिकेवरून अल-कायदा या दहशतवादी संघटनेने उद्योजक एलन मस्क, बिल गेट्स आणि सत्या नाडेला यांची हत्या करण्याची आणि अमेरिकेच्या अर्थव्यवस्थेला लक्ष्य करण्याची धमकी दिली आहे.Many American businessmen including Elon Musk have been targeted by the terrorist organization, what is Al-Qaeda’s secret plan? Read in detail

    इंडिया टुडेच्या ओपन-सोर्स इंटेलिजेंस टीम (OSINT) ने अल-कायदाशी जोडलेल्या चॅटरूममधील संदेशांचे पुनरावलोकन केले आणि असे आढळले की दहशतवादी संघटनेने आपल्या समर्थकांना यूएस, यूके आणि फ्रेंच कंपन्यांद्वारे चालवल्या जाणार्‍या फ्लाइटवर हल्ला करण्याचे आवाहन केले आहे. या यादीत अमेरिकन एअरलाइन्स, कॉन्टिनेंटल, डेल्टा, ब्रिटिश एअरवेज, एअर फ्रान्स आणि एअर फ्रान्स-केएलएम यांचा समावेश आहे.



    अल-कायदाच्या मीडिया शाखा, अल-मलाहेमने सांगितले की, गाझामधील हल्ल्यांना पाठिंबा देण्यासाठी अमेरिका आणि त्याच्या सहयोगींना इस्रायलकडून लक्ष्य केले जात आहे, ज्यात 20,000 हून अधिक लोक मारले गेले आहेत.

    दुसर्‍या व्हिडिओ क्लिपमध्ये, संघटनेने पॅलेस्टाईनच्या समर्थनार्थ “ओपन-सोर्स जिहाद” चे आवाहन केले आणि स्वयंपाकघरातील घटकांचा वापर करून प्रगत बॉम्ब बनवण्यासाठी जागतिक स्तरावर इच्छुक मुजाहिदीनांसाठी मार्गदर्शक प्रदान केले.

    एलन मस्क, बिल गेट्स आणि यूएस फेडरल रिझर्व्हचे माजी अध्यक्ष बेन बर्नान्के हे दहशतवाद्यांचे लक्ष्य आहेत. बेन बर्नान्के एक ज्यू आहे आणि त्यांचा अमेरिकन अर्थव्यवस्था आणि शेअर बाजारावर लक्षणीय प्रभाव आहे.

    व्हिडिओमध्ये बिल गेट्स यांचे मायक्रोसॉफ्टमधील कार्यकाळातील जुने भाषण दाखवण्यात आले आहे. याच व्हिडिओमध्ये भारतीय वंशाचे विद्यमान सीईओ सत्या नडेला आणि माजी सीईओ स्टीव्ह बाल्मर यांना लक्ष्य करण्यासाठी प्रोत्साहित करण्यात आले होते.

    31 डिसेंबरला रिलीज झाला हा व्हिडिओ

    “पॅलेस्टाईनची स्थिती पुन्हा बहाल करण्याचा” एक मार्ग म्हणून 31 डिसेंबर रोजी अल-कायदाच्या मीडिया शाखा अल मालाहेम मीडियाने व्हिडिओ प्रकाशित केला होता. त्यात अमेरिकन युद्धयंत्रणेवर इस्लामिक जगात नासधूस केल्याचा आरोप करण्यात आला आणि अमेरिकन, ब्रिटीश, फ्रेंच आणि युरोपियन मुस्लिमांना बदला घेण्याचे आवाहन केले गेले.

    अल-कायदाच्या ‘ओपन सोर्स जिहाद’ मोहिमेची रचना मुस्लिमांना अतिरेकी साहित्याद्वारे प्रलोभन देण्यासाठी आणि त्यांना स्फोटक बनवण्यासाठी आवश्यक मूलभूत प्रशिक्षण देऊन आत्मघाती बॉम्बर म्हणून काम करण्यास प्रोत्साहित करण्यासाठी आहे.

    ओपन सोर्स जिहाद हा शब्द 2010 मध्ये आला

    असे मानले जाते की ‘ओपन सोर्स जिहाद’ हा शब्द पहिल्यांदा अल मालाहेमने जुलै 2010 मध्ये त्याच्या इंग्रजी मासिकात वापरला होता.

    व्हिडिओमध्ये इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतन्याहू हे अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बायडेन यांच्यासह जागतिक नेत्यांना भेटत असल्याचे दाखवले आहे आणि इस्लामविरुद्धच्या युद्धात सर्व पाश्चात्य देशांचा सहभाग असल्याचा आरोप केला आहे.

    भूतकाळात, इस्लामिक स्टेटसारख्या दहशतवादी संघटनांनी त्यांच्या कार्यकर्त्यांना स्फोटक सामग्री मिळवण्याशी संबंधित त्रास टाळण्यासाठी ऑनलाइन प्रशिक्षण दिले आहे. त्यामुळे मोठ्या प्रमाणात आत्मघातकी हल्ले होत आहेत.

    अल-कायदाच्या व्हिडिओमध्ये त्याच्या आत्मघाती बॉम्बर अब्दुल्ला हसन अल-असिरीचे उदाहरण दिले आहे, ज्याने सौदी अरेबियाचे उप आंतरिक मंत्री मुहम्मद बिन नायफ यांना लक्ष्य केले. त्यात अल फारूकबद्दलही सांगण्यात आले, जो अंडरवेअर बॉम्बर म्हणून ओळखला जातो, ज्याने डेल्टा एअर लाइन्सवर हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला होता.

    इंडिया टुडेने ऑनलाइन प्लॅटफॉर्म मॅट्रिक्सवर चालणार्‍या चॅट रूममध्ये दहशतवादी गटाच्या हालचालींवर अनेक आठवडे बारकाईने लक्ष ठेवले, त्यांना यूएस आणि त्यांची अर्थव्यवस्था धोक्यात आणणाऱ्या गोष्टी सापडल्या.

    Many American businessmen including Elon Musk have been targeted by the terrorist organization, what is Al-Qaeda’s secret plan? Read in detail

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या