• Download App
    Donald Trump डोनाल्ड ट्रम्प इटलीच्या PM मेलोनींना भेटले

    Donald Trump : डोनाल्ड ट्रम्प इटलीच्या PM मेलोनींना भेटले; युरोपियन युनियनशी व्यापार कराराचे आश्वासन

    Donald Trump

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : Donald Trump अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांची गुरुवारी व्हाईट हाऊसमध्ये भेट झाली. अमेरिका आणि युरोपियन युनियनमधील संभाव्य टॅरिफ कराराबाबत दोघांमध्ये चर्चा झाली.Donald Trump

    ट्रम्प म्हणाले की २७ देशांच्या युरोपियन युनियनसोबत व्यापार करार १००% होईल, परंतु तो पूर्ण करण्याची त्यांना घाई नाही. ते म्हणाले की प्रत्येकाला करार करायचा आहे आणि ज्यांना करार करायचा नाही त्यांच्यासाठी आम्ही करार करू.

    बैठकीत, मेलोनी यांनी त्यांच्या आणि ट्रम्प यांच्या रूढीवादी मूल्यांवर प्रकाश टाकला आणि सांगितले की त्यांना पश्चिमेला पुन्हा महान बनवायचे आहे. मेलोनी म्हणाल्या की त्यांना विश्वास आहे की लवकरच करार निश्चित होईल.



     

    पत्रकाराने विचारले- ट्रम्प यांनी युरोपियन लोकांना परजीवी म्हटले का?

    बैठकीदरम्यान एका पत्रकाराने ट्रम्प यांना विचारले की त्यांनी कधी युरोपीय लोकांना परजीवी म्हटले आहे का? मेलोनींनी पत्रकाराचा प्रश्न ट्रम्प यांना पुन्हा विचारला.

    याबद्दल ट्रम्प यांनी पत्रकाराला उत्तर दिले की मी हे कधीच म्हटले नाही. तू कशाबद्दल बोलत आहेस ते मला कळत नाहीये. त्यानंतर मेलोनी ट्रम्प यांच्या बचावात पुढे आल्या आणि म्हणाल्या की ट्रम्पने असे म्हटले नाही.

    टॅरिफ लादल्यानंतर ट्रम्पना भेटणाऱ्या मेलोनी या पहिले युरोपियन नेत्या आहेत

    अमेरिकेने युरोपियन युनियनवर २०% कर लादण्याची घोषणा केल्यानंतर डोनाल्ड ट्रम्प यांना भेटणाऱ्या मेलोनी या पहिल्या युरोपियन नेत्या आहेत. तथापि, घोषणेनंतर लगेचच, ट्रम्प यांनी ९० दिवसांसाठी शुल्क स्थगित केले.

    मेलोनी म्हणाल्या की ट्रम्प यांनी रोमला भेट देण्याचे त्यांचे निमंत्रण स्वीकारले आहे. तेथे ते युरोपियन नेत्यांनाही भेटण्याची शक्यता आहे. अमेरिका आणि युरोपमध्ये काही समस्या असली तरी आम्ही एकत्र बसून तोडगा काढण्याचा प्रयत्न केला तर बरे होईल.

    मेलोनी ट्रम्प यांच्याशी इमिग्रेशनबद्दलचे विचार सामायिक करतात आणि विचारसरणी जागृत करतात आणि म्हणतात, “माझे ध्येय पश्चिमेला पुन्हा महान बनवणे आहे.” मला वाटतं आपण हे करू शकतो.

    ट्रम्प म्हणाले- युरोपला नाटोवरील संरक्षण खर्च वाढवावा लागेल

    या बैठकीत ट्रम्प यांनी पुन्हा एकदा युरोपवर टीका केली. ते म्हणाले की, युरोपने स्थलांतराबाबत सावधगिरी बाळगावी आणि नाटोवरील संरक्षण खर्च वाढवावा.

    याशिवाय, ट्रम्प यांनी असेही म्हटले आहे की त्यांचे प्रतिस्पर्धी चीनने त्यांच्याशी संपर्क साधला आहे आणि दोन्ही देशांमधील सुरू असलेले व्यापार युद्ध संपवण्यासाठी करारावर वाटाघाटी करण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे.

    Donald Trump meets Italian PM Meloni; promises trade deal with European Union

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या

    Ukraine : युक्रेन शांतता करारातून माघार घेऊ शकतो अमेरिका; 90 दिवसांनंतरही रशिया-युक्रेनमध्ये करार न झाल्याने नाराज