त्या म्हणाल्या की, एक वर्ष पूर्ण झाल्यानंतर विद्यार्थ्यांना प्रशस्तिपत्रही देण्यात येईल. हे प्रशस्तिपत्रक विद्यार्थ्यांना भविष्यात नोकऱ्यांमध्ये इत्यादी उपयुक्त ठरेल.The big announcement of the mamta – now every year five hundred students will be appointed as Intern in Chief Minister
विशेष प्रतिनिधी
कोलकत्ता : बंगालच्या मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या (टीएमसी) सुप्रीमो ममता बॅनर्जी यांनी त्यांच्या पक्षाच्या विद्यार्थी परिषदेच्या स्थापना दिनानिमित्त विद्यार्थ्यांसाठी मोठी घोषणा केली.
ममता म्हणाल्या की, आता दरवर्षी 500 विद्यार्थ्यांना मुख्यमंत्री कार्यालयात (सीएमओ) इंटर्न म्हणून नियुक्त केले जाईल.ही नियुक्ती एक वर्षासाठी असेल. त्या म्हणाल्या की, एक वर्ष पूर्ण झाल्यानंतर विद्यार्थ्यांना प्रशस्तिपत्रही देण्यात येईल.
हे प्रशस्तिपत्रक विद्यार्थ्यांना भविष्यात नोकऱ्यांमध्ये इत्यादी उपयुक्त ठरेल.या कार्यक्रमाला संबोधित करताना मुख्यमंत्री म्हणाले की, मुख्यमंत्री कार्यालयात इंटर्न म्हणून नियुक्त झालेले हे विद्यार्थी विविध विकास संबंधित कामे पाहतील. त्यांनाही विकास कामे पाहण्यासाठी मैदानात पाठवले जाईल.
यामुळे त्यांना मैदानाचा अनुभवही मिळेल.यादरम्यान ममता म्हणाल्या की विद्यार्थी आणि तरुण ही सर्वात मोठी संपत्ती आहे. त्यांनी विद्यार्थ्यांना चांगले मानव बनण्याचे आवाहन केले. यावेळी ममतांनी दुर्गा पूजेनंतर राज्यातील शाळा आणि महाविद्यालये पुन्हा सुरू करण्याची गरज पुन्हा सांगितली.
ममता म्हणाल्या की, जर सर्वकाही ठीक झाले तर बर्याच काळापासून बंद असलेली शाळा आणि महाविद्यालये पुन्हा उघडली जातील. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कोरोना महामारीमुळे शाळा आणि महाविद्यालये बर्याच काळापासून बंद आहेत, ‘विद्यार्थ्यांचा राजकारणात सहभाग वाढला पाहिजे’
यासोबतच मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनीही राजकारणात विद्यार्थ्यांचा सहभाग वाढवण्यावर भर दिला आहे.तृणमूल विद्यार्थी परिषदेच्या स्थापना दिनानिमित्त आपल्या भाषणात ममता म्हणाल्या की, गेल्या 10-15 वर्षात विद्यार्थी पुढे आले नाहीत अशा प्रकारे राजकारण सेवेचे ठिकाण बनू द्या.
विद्यार्थी आणि शिक्षकांशिवाय हे शक्य नाही. मी आजही का लढत आहे हे तुम्हाला माहिती आहे का? मला वाटते की मी सत्तेवर आल्यावर आव्हान आणखी मोठे होईल. ममता म्हणाल्या की, राजकारणात तरुणांच्या सहभागावर भर दिला पाहिजे.
पुढे ममता म्हणाल्या की ,मला वाटते की विद्यार्थी ही भविष्याची संपत्ती आहे. भाजप विद्यार्थ्यांना दडपून टाकत आहे. भाजप सरकारी कर्मचाऱ्यांना गप्प करत आहे.18 वर्षे म्हणजे कोणतेही बंधन देऊ नये. लोभाला बळी पडू नका. उत्तम मानव बनण्यासाठी आपल्याला पुढे जायचे आहे. बंगालच्या विद्यार्थ्यांनी मार्ग दाखवावा अशी माझी इच्छा आहे. जास्तीत जास्त महाविद्यालये आणि विद्यापीठांशी समन्वय ठेवा.
The big announcement of the mamta – now every year five hundred students will be appointed as Intern in Chief Minister
महत्त्वाच्या बातम्या
- कपिल शर्माच्या शोमध्ये दिसणार लालूंचा मोठा मुलगा तेज प्रताप , शोच्या टीमने संपर्क साधला, म्हणाले – मी विमानाचे तिकीट पाठवले तरच मी जाईन
- भाविना पटेलने रौप्य पदक जिंकताच सोशल मीडियात फक्त खेळांचाच धुमाकूळ; #NationalSportsDay, #BhavinaPatel, #Paralympics, #MajorDhyanChand ट्विटरवर जोरदार ट्रेंडिंग
- ड्रग्ज प्रकरणात अरमान कोहलीच्या अटकेनंतर त्याने शाहरुख खानला स्टार केल्याच्या बातम्या झळकू लागल्या!!
- तालिबानने पाकिस्तानच्या तोंडावर चापट मारली, म्हणाला- टीटीपी तुमची समस्या आहे आमची नाही, ती तुम्हीच सोडवा