• Download App
    अमेरिकेच्या नेवार्क शहराने 'कैलासा'सोबतचा करार केला रद्द, काल्पनिक राष्ट्राशी चुकून करार केल्याबद्दल दिलगिरी|US city of Newark cancels contract with 'Kailasa', apologizes for mistakenly signing deal with fictitious nation

    अमेरिकेच्या नेवार्क शहराने ‘कैलासा’सोबतचा करार केला रद्द, काल्पनिक राष्ट्राशी चुकून करार केल्याबद्दल दिलगिरी

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : युनायटेड स्टेट्समधील नेवार्क शहर काही आठवड्यांपूर्वी एक विचित्र स्थितीत सापडले, जेव्हा त्यांना समजले की त्यांनी एका काल्पनिक राष्ट्रासोबत भगिनी-शहर अर्थात सिस्टर सिटी करारावर स्वाक्षरी केली आहे. फरारी नित्यानंदने स्थापन केलेल्या कैलासा या काल्पनिक देशासोबतचा करार आता रद्द करण्यात आला आहे.US city of Newark cancels contract with ‘Kailasa’, apologizes for mistakenly signing deal with fictitious nation

    “फसवणुकीवर आधारित सिस्टर-सिटी समारंभ निराधार आणि निरर्थक होता,” असे नेवार्कचे प्रेस सेक्रेटरी सुसान गारोफालो यांनी वृत्तसंस्थेला सांगितले. “कैलासाच्या आजूबाजूच्या परिस्थितीबद्दल आम्हाला कळताच, नेवार्क शहराने ताबडतोब कारवाई केली आणि 18 जानेवारी रोजी सिस्टर-सिटी करार रद्द केला.”



    तथापि, कैलासाच्या वेबसाइटने करारावर माहिती देणे सुरूच ठेवले आहे, त्यांनी याला “युनायटेड स्टेट्स ऑफ अमेरिका सोबतचा द्विपक्षीय करार,” असे संबोधले आहे.

    कैलास अलीकडेच चर्चेत होते, कारण 24 फेब्रुवारी रोजी जीनिव्हा येथे UN समितीने आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात तथाकथित देशाचे दोन प्रतिनिधी उपस्थित होते. त्यापैकी एकाने या कार्यक्रमात भाषणही केले होते. विजयप्रिया नित्यानंद, ज्यांच्या हातावर देवाचा टॅटू आहे, त्यांनी दावा केला की, कैलास या त्यांच्या तथाकथित देशात शाश्वत विकासासाठी “प्राचीन हिंदू धोरणे आणि स्वदेशी उपाय” लागू करत आहे. त्यांनी असेही म्हटले की नित्यानंद यांचा भारतात “हिंदुविरोधी घटकांकडून छळ” झाला होता.

    गुरुवारी, त्यांनी ट्विटरवर एक स्पष्टीकरण जारी केले आणि म्हटले की, त्यांच्या विधानाचा “मीडियाच्या काही हिंदुविरोधी विभागांकडून चुकीचा अर्थ लावला जात आहे, जाणूनबुजून बदल केला जात आहे आणि विकृत केला जात आहे.”

    भारतातून पळून गेलेला नित्यानंद मूळचा तामिळनाडूचा असून त्याचे खरे नाव राजशेखरन आहे. 2019 मध्ये कथितरीत्या भारतातून पळून गेला होता. त्यानंतर सुरक्षा यंत्रणांनी कर्नाटकातील बलात्कार प्रकरणासह गुन्हेगारी प्रकरणांमध्ये त्याचा सहभाग तपासण्यास सुरुवात केली. हे प्रकरण त्याच्या आश्रमातून बेपत्ता झालेल्या दोन मुलींशी संबंधित आहे. त्याचा पासपोर्ट सप्टेंबर 2018 मध्ये कालबाह्य झाला आणि त्यानंतर पोलिसांनी नूतनीकरणाच्या त्याच्या विनंत्या नाकारल्या.

    डिसेंबर 2018 मध्ये गुजरात पोलिसांनी नित्यानंदच्या दोन साथीदारांना अटक केली आणि त्यांच्यावर अपहरण, चुकीच्या पद्धतीने बंदिवासात ठेवणे, दुखापत करणे, शांतता भंग करण्यासाठी हेतुपुरस्सर अपमान करणे आणि भारतीय दंड संहितेअंतर्गत गुन्हेगारी धमकी देणे तसेच विविध आरोपाखाली गुन्हा दाखल केला होता.

    देशातून पळून गेल्यानंतर नित्यानंदने इक्वेडोरजवळ एक बेट विकत घेतले आणि त्याला स्वतःचा कैलासा देश असल्याचे म्हटले आहे. तथापि, या देशाला जगातील कोणत्याही देशाने मान्यता दिलेली नाही.

    US city of Newark cancels contract with ‘Kailasa’, apologizes for mistakenly signing deal with fictitious nation

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    पाकिस्तानी लष्करप्रमुखाच्या हिंदू हेट स्पीच नंतरच पहलगाम मध्ये दहशतवादी हल्ला; सर्जिकल आणि एअर स्ट्राइक पेक्षाही जबरदस्त तडाख्याची मोदी सरकारकडून अपेक्षा!!

    Jammu and Kashmir : जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाममध्ये दहशतवादी हल्ला, अनेक पर्यटक जखमी

    DGP murder case : निवृत्त डीजीपी हत्या प्रकरणात मोठा खुलासा ; पत्नी ५ दिवसांपासून गुगलवर हत्येचा प्लॅन शोधत होती