• Download App
    एखाद्यावर प्रेम असणे म्हणजे शारीरिक संबंधांना संमती असे नाही, बलात्काराच्या प्रकरणात उच्च न्यायालयाचा निकाल|To love someone is not to consent to a physical relationship, a High Court ruling in a rape case

    एखाद्यावर प्रेम असणे म्हणजे शारीरिक संबंधांना संमती असे नाही, बलात्काराच्या प्रकरणात उच्च न्यायालयाचा निकाल

    विशेष प्रतिनिधी

    तिरुअनंतपूरम : पीडितेचे आरोपीवर प्रेम असल्याने तिने शारीरिक संबंधांना संमती दिली होती असे मानता येणार नाही. तिची असहाय्यता ही ही संमती मानली जाऊ शकत नाही, असे केरळ उच्च न्यायालयाने बलात्काराच्या दोषीने दाखल केलेल्या अपीलावर विचार करताना म्हटले आहे. आरोपीने घरासमोर आत्महत्या करण्याची धमकी देऊन या मुलीला पळवून नेले होते.To love someone is not to consent to a physical relationship, a High Court ruling in a rape case

    न्यायमूर्ती आर नारायण पिशारदी यांनी आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, संमती आणि शरणागती यामध्ये फरक आहे. प्रत्येक संमतीमध्ये शरणागती असते परंतु शरणागतीमध्ये संमती मानली जाऊ शकत नाही. पीडितेचे आरोपीवर प्रेम होते, असे मानले जाऊ शकत नाही की तिने लैंगिक संबंध ठेवण्यास संमती दिली होती, असे न्यायालयाने 31 ऑक्टोबर रोजी दिलेल्या आदेशात म्हटले आहे.



     

    26 वर्षीय श्याम सिवन याने केलेल्या अपीलवर न्यायालयात सुनावणी सुरू होती. त्याच्या शिक्षेविरुद्ध आणि त्यानंतर न्यायालयाने भारतीय दंड संहितेच्या कलम 376 च्या विविध कलमांतर्गत शिक्षा सुनावल्या. आरोपीने 2013 मध्ये एका मुलीला म्हैसूरला नेले होते.

    तिचे त्याच्यावर प्रेम होते. तिच्या संमतीशिवाय शारीरिक संबंध ठेवले होते, असे न्यायालयाने आपल्या निकालात नमूद केले आहे. आरोपीने तिचे सर्व सोन्याचे दागिने विकले. नंतर तिला गोव्यात नेले आणि तिच्यावर पुन्हा बलात्कार केल्याचेही यात नमूद करण्यात आले आहे.

    पुराव्यावरून असे दिसून येते की त्याने धमकी दिली की जर ती त्याच्यासोबत गेली नाही तर तो तिच्या घरासमोर आत्महत्या करेल.न्यायालयाने म्हटले की, त्यानंतरच्या प्रसंगी, तिने आरोपीच्या कृत्याला विरोध केला नाही असे गृहीत धरले तरी, आरोपीने तिच्या संमतीनेच तिच्याशी शारीरिक संबंध ठेवल्याचे आढळून येत नाही.

    To love someone is not to consent to a physical relationship, a High Court ruling in a rape case

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!