• Download App
    दिल्ली मद्य धोरण घोटाळ्यात साऊथ कनेक्शन, के. कविता यांचेही नाव, वाचा ईडीच्या आरोपपत्रातील ठळक मुद्दे|South Connection in Delhi Liquor Policy Scam, K. Kavita's name too, read highlights of ED's charge sheet

    दिल्ली मद्य धोरण घोटाळ्यात साऊथ कनेक्शन, के. कविता यांचेही नाव, वाचा ईडीच्या आरोपपत्रातील ठळक मुद्दे

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : दिल्ली उत्पादन शुल्क धोरण घोटाळा प्रकरणाची अंमलबजावणी संचालनालय गेल्या वर्षभरापासून चौकशी करत आहे. या कथित घोटाळ्यात दिल्लीच्या आम आदमी पार्टीसह दक्षिणेतील अनेक प्रमुख नेत्यांचा सहभाग त्याच्या तपासात उघड झाला आहे. अलीकडे, न्यायालयात दाखल केलेल्या एफआयआरमध्ये, ईडीने दक्षिणेतील अनेक बड्या उद्योगपतींचा उल्लेख केला आहे, ज्यात बीआरएस नेत्यांसह आप नेते राघव चढ्ढा, वायएसआर काँग्रेसचे खासदार एम. श्रीनिवासुलु रेड्डी यांचा समावेश आहे.South Connection in Delhi Liquor Policy Scam, K. Kavita’s name too, read highlights of ED’s charge sheet

    आपल्या आरोपपत्रात ईडीने म्हटले आहे की, या मद्य धोरण घोटाळ्यात सरकारी अधिकारी, अनेक राज्यांचे नेते यांनी मिळून गुन्हेगारी कटाअंतर्गत लाच घेण्याचे काम केले आहे.



    दक्षिणेतील कोणत्या नेत्यांचा उल्लेख आहे?

    दिल्ली दारू घोटाळा हा एकीकडे विजय नायर आणि दुसरीकडे दक्षिणेतील गटाच्या माध्यमातून ‘आप’च्या प्रमुख नेत्यांनी रचलेल्या कटावर आधारित होता, असे या आरोपपत्रात म्हटले आहे. राघव मागुंटा, मागुंता श्रीनिवासुलु रेड्डी, सरथ रेड्डी आणि के कविता या दक्षिणेतील नेत्यांचा या गटात समावेश आहे.

    राघव मागुंटा हा वायएसआर काँग्रेसचे खासदार मागुंता श्रीनिवासुलु रेड्डी यांचा मुलगा आहे. त्यांचे (दक्षिण गटाचे) प्रतिनिधित्व अरुण पिल्लई, अभिषेक बोईनापल्ली आणि बुची बाबू करत होते, असा आरोप एजन्सीने केला आहे.

    कुणी पकडू नये म्हणून प्रतिनिधी नेमून काम

    ईडीने आपल्या आरोपपत्रात म्हटले आहे की, घोटाळ्याच्या या कटात अनेक राजकीय पक्षांच्या बड्या नेत्यांनी आपला सहभाग लपवण्यासाठी प्रॉक्सीचा वापर केला आणि पैशाचे व्यवहार करताना आढळले. ईडीने पुढे सांगितले की, विजय नायर हे आपचे दिग्गज नेते आणि तत्कालीन उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्या मार्गदर्शनाखाली आणि मान्यतेखाली काम करत होते.

    ईडीकडून अनेक नेत्यांना अटक

    दिल्ली दारू धोरण प्रकरणाची चौकशी करताना ईडीने अनेक नेत्यांना अटक केली आहे. ज्यामध्ये दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया, विजय नायर, राघव मागुंटा आणि व्यापारी रेड्डी, पिल्लई आणि बोईनपल्ली यांचा समावेश आहे. ईडीने कविता आणि बुची बाबू यांचीही चौकशी केली होती.

    28 मार्च रोजी, एजन्सीने बुची बाबूचे प्रिव्हेन्शन ऑफ मनी लाँडरिंग (पीएमएलए) तरतुदींनुसार एक विधान तयार केले, ज्यामध्ये बाबूने फिनिक्स ग्रुपच्या श्रीहरीकडून एन्ग्रोथ कॅपिटलच्या नावावर मालमत्ता खरेदी केल्याचे म्हटले आहे. कविता यांचे पती डीआर अनिलकुमार हेदेखील या कंपनीत (एन्ग्रोथ कॅपिटल) भागीदार होते. या कंपनीने बाजारापेक्षा खूपच कमी किमतीत जमीन खरेदी केली, कारण के. कविता तेलंगणातील बड्या नेत्या आहेत.

    ईडीने बाबूच्या हवाल्याने असेच म्हटले आहे. कविता यांनी श्रीहरीकडून 25,000 चौरस फुटांची आणखी एक मालमत्ता खरेदी केली आहे आणि कविता यांच्या सूचनेनुसार बुची बाबू यांनी संबंधित कागदपत्रांचे समन्वयन केले आहे.

    South Connection in Delhi Liquor Policy Scam, K. Kavita’s name too, read highlights of ED’s charge sheet

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार