• Download App
    २५ हजार कोटींचा घोटाळा : अण्णा हजारेंची अमित शहांकडे तक्रार साखर कारखान्यांची विक्री प्रकरण|Rs 25,000 crore scam: Anna Hazare complains to Amit Shah Sale case of sugar factories

    २५ हजार कोटींचा घोटाळा : अण्णा हजारेंची अमित शहांकडे तक्रार साखर कारखान्यांची विक्री प्रकरण

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : सामाजिक कार्यकर्ते अण्णा हजारे यांनी केंद्रीय गृह व सहकार मंत्री अमित शहा यांना पत्र लिहून महाराष्ट्रातील सहकारी साखर कारखान्यांची विक्री आणि अत्यंत कमी किमतीत खरेदी झाली. या पंचवीस हजार कोटी रुपयांच्या कथित घोटाळ्याची सर्वोच्च न्यायालयाच्या निवृत्त न्यायाधीशांमार्फत चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. Rs 25,000 crore scam: Anna Hazare complains to Amit Shah Sale case of sugar factories

    महाराष्ट्रातील साखर कारखान्यांच्या विक्रीची चौकशी करण्यासाठी केंद्राने उच्चस्तरीय समिती स्थापन केल्यास ते उत्तम उदाहरण ठरेल, असे ते म्हणाले. हजारे यांनी पत्रात कोणत्याही सहकारी साखर कारखान्याचे नाव घेतलेले नाही.



    शहा यांना लिहिलेल्या पत्रात हजारे यांनी कथित घोटाळ्याच्या चौकशीसाठी सर्वोच्च न्यायालयाच्या निवृत्त न्यायाधीशांच्या अध्यक्षतेखाली उच्चाधिकार समिती स्थापन करण्याची विनंती केली आहे.

    राजकारण्यांच्या संगनमताचा आरोप करत हजारे यांनी लिहिले की, राजकीयांच्या संगनमताने साखर कारखानदारांची विक्री आणि सहकारी वित्तीय संस्थांमधील अनियमिततेच्या विरोधात आम्ही २००९ पासून आंदोलन करत आहोत. २०१७ मध्ये आम्ही मुंबईत तक्रार केली होती आणि तक्रारीची चौकशी करण्यासाठी डीआयजी दर्जाच्या अधिकाऱ्याची नियुक्ती करण्यात आली होती.

    दोन वर्षांनंतर क्लोजर रिपोर्ट सादर करण्यात आला असून त्यात कोणतीही अनियमितता आढळून आली नाही, असे ते म्हणाले. २५ हजार कोटींच्या घोटाळ्यावर महाराष्ट्र सरकार कारवाई करायला तयार नसेल, तर कारवाई कोण करणार? ते म्हणाले की, केंद्राने शेतकऱ्यांच्या कल्याणासाठी आणि सहकार क्षेत्रातील सुधारणांसाठी सहकार मंत्रालयाची स्थापना केली आहे.

    Rs 25,000 crore scam: Anna Hazare complains to Amit Shah Sale case of sugar factories

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य