• Download App
    रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचा पेटीएम पेमेंट्स बँकेला एक कोटींचा, तर वेस्टर्न युनियनला 27.78 लाखांचा दंडRBI imposes Rs 1 crore penalty on Paytm Payments Bank

    रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचा पेटीएम पेमेंट्स बँकेला एक कोटींचा, तर वेस्टर्न युनियनला 27.78 लाखांचा दंड

    भारतीय रिझर्व्ह बँकेने पेटीएम पेमेंट्स बँक लिमिटेड (पीपीबीएल) वर 1 कोटी रुपये आणि वेस्टर्न युनियन वित्तीय सेवांवर 27.78 लाख रुपये दंड ठोठावला आहे.RBI imposes Rs 1 crore penalty on Paytm Payments Bank


    वृत्तसंस्था

    मुंबई : भारतीय रिझर्व्ह बँकेने पेटीएम पेमेंट्स बँक लिमिटेड (पीपीबीएल) वर 1 कोटी रुपये आणि वेस्टर्न युनियन वित्तीय सेवांवर 27.78 लाख रुपये दंड ठोठावला आहे.

    आरबीआयने बुधवारी प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, पीपीबीएलच्या अंतिम न्यायाधिकरणाचे प्रमाणपत्र (सीओए) जारी करण्यासाठी केलेल्या अर्जाची छाननी केल्यावर असे आढळून आले की त्यात दिलेली माहिती तथ्यात्मक स्थिती दर्शवत नाही.


    खुशखबर : आता स्वयंसहायता गटांना हमीशिवाय मिळेल २० लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज, रिझर्व्ह बँकेचा मोठा निर्णय


    “पेमेंट आणि सेटलमेंट सिस्टीम अॅक्ट, 2007 च्या कलम 26 (2) मध्ये नमूद केलेल्या तरतुदीनुसार हा गुन्हा असल्याने, पीपीबीएलला नोटीस बजावण्यात आली आहे,” असे प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे.

    वैयक्तिक सुनावणी दरम्यान दिलेल्या लेखी प्रतिसाद आणि तोंडी निवेदनांचे पुनरावलोकन केल्यानंतर, रिझर्व्ह बँकेने निर्णय घेतला आहे की वरील प्रकरणात आर्थिक दंड आवश्यक आहे.

    त्यानंतर रिझर्व्ह बँकेने 1 ऑक्टोबरच्या आदेशाने PPBL वर 1 कोटी रुपयांचा आर्थिक दंड लावला.

    वेस्टर्न युनियन फायनान्शिअल सर्व्हिसेससंदर्भात, आरबीआयने म्हटले आहे की, कंपनीने 2019 आणि 2020 दरम्यान प्रति लाभार्थी प्रेषण मर्यादेच्या 30 च्या उल्लंघनाची तक्रार केली आहे. यासंदर्भात कंपनीच्या तोंडी निवेदनांचे विश्लेषण केल्यानंतर, रिझर्व्ह बँकेने ठरवले आहे की, त्यांनी पालन न केल्याने आर्थिक दंड आकारला पाहिजे.

    RBI imposes Rs 1 crore penalty on Paytm Payments Bank

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Rahul Gandhi राहुल गांधींकडून सावरकरांचा पुन्हा अपमान, कथित माफीनाम्यावरून नवे दावे!!

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका