• Download App
    राजनाथ यांनी चीनला सुनावले : म्हणाले- कोणी भारताला छेडले तर भारत सोडणार नाही, आता आम्ही शक्तिशाली देश आहोत|Rajnath told China If anyone touches India, India will not leave Now we are a powerful country

    राजनाथ यांनी चीनला सुनावले : म्हणाले- कोणी भारताला छेडले तर भारत सोडणार नाही, आता आम्ही शक्तिशाली देश आहोत

    अमेरिकेच्या भूमीवरून चीनला कडक संदेश देत संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी म्हटले आहे की, भारताचे नुकसान झाल्यास भारत कोणालाही सोडणार नाही, कारण पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली भारत एक शक्तिशाली देश म्हणून उदयास आला आहे आणि पुढे जात आहे. जगातील पहिल्या तीन अर्थव्यवस्थांमध्ये भारताची वाटचाल सुरू आहे.Rajnath told China If anyone touches India, India will not leave Now we are a powerful country


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : अमेरिकेच्या भूमीवरून चीनला कडक संदेश देत संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी म्हटले आहे की, भारताचे नुकसान झाल्यास भारत कोणालाही सोडणार नाही, कारण पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली भारत एक शक्तिशाली देश म्हणून उदयास आला आहे आणि पुढे जात आहे. जगातील पहिल्या तीन अर्थव्यवस्थांमध्ये भारताची वाटचाल सुरू आहे.

    सॅन फ्रान्सिस्कोमध्ये भारतीय-अमेरिकन समुदायाला संबोधित करताना संरक्षणमंत्र्यांनी चीनच्या सीमेवर भारतीय सैनिकांनी दाखवलेल्या शौर्याबद्दल सांगितले. ते म्हणाले- भारतीय जवानांनी काय केले आणि आम्ही (सरकारने) कोणते निर्णय घेतले हे मी उघडपणे सांगू शकत नाही.



    चीनला संदेश मिळाला

    मी खात्रीने सांगू शकतो की, भारताला त्रास झाला तर भारत कोणालाही सोडणार नाही, असा संदेश चीनला गेला आहे. ‘जर कोणी भारताला छेडले तर तो भारत सोडणार नाही.’ झिरो सम गेमच्या मुत्सद्देगिरीवर भारताचा विश्वास नाही, असा संदेश राजनाथ यांनी अमेरिकेला दिला. कोणत्याही देशाशी आपले संबंध दुसऱ्या देशाच्या नुकसानीच्या किंमतीवर असू शकत नाहीत. ते म्हणाले की, भारताचे एका देशाशी चांगले संबंध असतील, तर त्याचा अर्थ दुसऱ्या देशाशी संबंध बिघडतील असा होत नाही.

    भारताचा स्वाभिमान उंचावला

    युक्रेनच्या संकटावर भारताची भूमिका आणि सवलतीच्या रशियन तेल खरेदीच्या निर्णयावर वॉशिंग्टनमध्ये काही प्रमाणात अस्वस्थता असताना त्यांची टिप्पणी आली. राजनाथ म्हणाले की, भारताची प्रतिमा बदलली आहे. भारताचा स्वाभिमान वाढला आहे. जगातील कोणतीही शक्ती भारताला येत्या काही वर्षांत जगातील पहिल्या तीन अर्थव्यवस्था बनण्यापासून रोखू शकत नाही.

    Rajnath told China If anyone touches India, India will not leave Now we are a powerful country

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CJI Surya Kant : CJI सूर्यकांत यांनी सुनावणीतून स्वतःला वेगळे केले; म्हणाले- हितसंबंधांच्या संघर्षाचा आरोप होऊ शकतो

    India-China : 6 वर्षांनंतर लिपुलेख खिंडीतून सुरू होईल भारत-चीन व्यापार; 2019 मध्ये गलवान संघर्षानंतर बंद झाला होता

    Premium Petrol : प्रीमियम पेट्रोल ₹2.35 प्रति लिटरपर्यंत महागले; इराण युद्धाचा परिणाम, सामान्य पेट्रोल जुन्या दरानेच मिळणार