• Download App
    पंतप्रधानांच्या मन की बातने आकाशवाणी करोडपती, प्रक्षेपण सुरू झाल्यापासून ३०.८० कोटी रुपयांची कमाई|PM Narendra Modis Man Ki BatAll India Radio earns Rs 30.80 crore since launch

    पंतप्रधानांच्या मन की बातने आकाशवाणी करोडपती, प्रक्षेपण सुरू झाल्यापासून ३०.८० कोटी रुपयांची कमाई

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या मन की बात या मासिक रेडिओ कार्यक्रमाने आकाशवाणीला करोडो रुपयांचा महसूल मिळाला आहे. २०१४ मध्ये प्रक्षेपण झाल्यापासून ३०.८० कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. २०१-१७-१८ मध्ये १०.६४ कोटी रुपयांची कमाई केल्याची माहिती राज्यसभेत सोमवारी देण्यात आली.PM Narendra Modis Man Ki BatAll India Radio earns Rs 30.80 crore since launch

    मन की बात हा कार्यक्रम दर महिन्याच्या शेवटच्या रविवारी सकाळी ११ वाजता अखिल भारतीय रेडिओ आणि दूरदर्शनच्या विविध वाहिन्यांद्वारे प्रसारित केला जातो. प्रसार भारती यांनी आल इंडिया रेडिओ आणि दूरदर्शन नेटवर्क आणि सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर आतापर्यंत मन की बात कार्यक्रमाचे ७८ भाग प्रसारित केले आहेत,



    अशी माहिती माहिती व प्रसारण मंत्री अनुराग ठाकूर यांनी राज्यसभेत लेखी उत्तरात दिली. हा कार्यक्रम देशभरातील केबल आणि डीटीएच प्लॅटफॉर्मवर सुमारे १९ खासगी उपग्रह टीव्ही वाहिन्यांद्वारे दाखवला जातो. भारतातील सर्वात लोकप्रिय दूरदर्शनवरील रेडिओ कार्यक्रमात मन की बातच्या प्रेक्षकांची संख्या मोठी आहे.

    टेलिव्हिजन वाहिन्यांच्या ब्रॉडकास्ट आॅडियंस रिसर्च कौन्सिलने (बीएआरसी) मोजलेल्या प्रेक्षकांच्या आकडेवारीनुसार, २०१८ ते २०२० या कालावधीत या कार्यक्रमाच्या दर्शकांची संख्या अंदाजे ६ कोटी ते १४.३५ कोटी इतकी आहे, असेही ते म्हणाले, अशी माहिती अनुराग ठाकूर यांनी दिली.

    २०१-१-15 मध्ये या उपक्रमाला १.१६ कोटी रुपये, २०१४-१५ मध्ये २.८१ कोटी रुपये, २०१५-१६ मध्ये ५.१४ कोटी आणि २०१६-१७ मध्ये १०.६४ कोटी रुपयांची कमाई २०१७-१८ मध्ये झाली. २०१८-१९ मध्ये ७.४७ कोटी रुपये, २०१९-२०२० मध्ये २.५६ कोटी मध्ये आणि २०२०-२१ मध्ये १.०२ कोटी रुपये उत्पन्न मिळवले.

    अनुराग ठाकूर म्हणाले की हा कार्यक्रम प्रत्येक नागरिकाला पंतप्रधानांच्या रेडिओ संबोधनाद्वारे जोडण्याची, सूचना देण्याची आणि शासनाचा भाग होण्याची संधी देखील देतो करतो. प्रसार भारती अंतर्गत स्त्रोतांचा जास्तीत जास्त खर्च न करता मन की बातह् कार्यक्रम तयार करते. असाइनमेंट तत्त्वावर भाषांतरासाठी अंतर्गत कर्मचाऱ्यां ना कामावर घेतले जाते अशी माहिती ठाकूर यांनी दिली.

    PM Narendra Modis Man Ki BatAll India Radio earns Rs 30.80 crore since launch

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    द फोकस एक्सप्लेनर : काश्मीर प्रश्नावर भारताची रोखठोक भूमिका; पाकिस्तानने PoK रिकामा करावा, तिसऱ्या पक्षाचा हस्तक्षेप नको

    PM Modi : द फोकस एक्सप्लेनर : ऑपरेशन सिंदूरनंतर PM मोदी आदमपूरला का गेले? जाणून घ्या, पाकला घाम फोडणाऱ्या एअरबेसबद्दल

    Operation sindoor : मराठ्यांनी 1758 मध्ये अटकेपार लावले झेंडे; त्यानंतर तब्बल 267 वर्षांनी भारताने तिथपर्यंत बॉम्ब आणि ब्राह्मोस पोहोचवले!!