• Download App
    PM मोदींनी मी चूक असल्याचे सिद्ध केले, भाजप सरकार पुरस्कार देईल असे वाटलेही नव्हते, पद्मश्री मिळाल्यानंतर शाह रशीद अहमद कादरी भावुक|PM Modi Proved Me Wrong, Didn't Think BJP Govt Will Award, Shah Rashid Ahmed Qadri Emotional After Receiving Padma Shri

    PM मोदींनी मी चूक असल्याचे सिद्ध केले, भाजप सरकार पुरस्कार देईल असे वाटलेही नव्हते, पद्मश्री मिळाल्यानंतर शाह रशीद अहमद कादरी भावुक

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : कर्नाटकचे बिदरी कलाकार शाह रशीद अहमद कादरी यांना बुधवारी पद्मश्रीने सन्मानित करण्यात आले. राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्याकडून हा सन्मान मिळाल्यानंतर कादरी यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना भाजप सरकारकडून हा प्रतिष्ठेचा सन्मान कधी मिळेल असे वाटलेही नव्हते, असे वाटत असल्याचे सांगितले. पण पंतप्रधानांनी ते चुकीचे सिद्ध केले.PM Modi Proved Me Wrong, Didn’t Think BJP Govt Will Award, Shah Rashid Ahmed Qadri Emotional After Receiving Padma Shri

    राष्ट्रपती भवनात पद्म पुरस्कार सोहळा आटोपल्यानंतर कादरी यांनी पंतप्रधान मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्याशी चर्चा केली. या सन्मानाबद्दल मोदींनी कादरी यांचे अभिनंदन केले, तेव्हा त्यांनी पंतप्रधानांना सांगितले की, यूपीए सरकारमध्ये मला पद्म पुरस्कार मिळण्याची अपेक्षा होती पण मला तो मिळाला नाही. तुमचे सरकार आल्यावर भाजप सरकार मला कधीच पुरस्कार देणार नाही, असे वाटले. पण तुम्ही मला चुकीचे सिद्ध केलेत. मी तुमचा ऋणी आहे.



    यावर पंतप्रधानांनी त्यांचे स्वागत स्मितहास्याने स्वीकारले. कादरी यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर त्याचा व्हिडिओही पोस्ट केला आहे.

    राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी यावर्षी प्रजासत्ताक दिनाच्या पूर्वसंध्येला 106 पद्म पुरस्कार प्रदान करण्यास मान्यता दिली होती. राष्ट्रपतींनी बुधवारी एकूण 53 पुरस्कार विजेत्यांना सन्मानित केले. यामध्ये तीन पद्मविभूषण, पाच पद्मभूषण आणि 45 पद्मश्री यांचा समावेश होता. 22 मार्च रोजी इतर मान्यवरांना पद्म पुरस्कार प्रदान करण्यात आले.

    राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी बुधवारी समाजवादी नेते मुलायमसिंह यादव आणि प्रसिद्ध वैद्य दिलीप महलनोबीस यांना मरणोत्तर पद्मविभूषण प्रदान केले. यासोबतच राष्ट्रपती भवनात झालेल्या कार्यक्रमात लेखक सुधा मूर्ती, भौतिकशास्त्रज्ञ दीपक धर, कादंबरीकार एसएल भैरप्पा आणि वैदिक अभ्यासक त्रिदंडी चिन्ना जे स्वामीजी यांनाही पद्मभूषण पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले.

    कोण आहेत शाह रशीद अहमद कादरी?

    शाह रशीद अहमद कादरी यांना कर्नाटकचे शिल्प गुरू म्हणूनही ओळखले जाते. पाचशे वर्षे जुनी बिदरी कला त्यांनी जिवंत ठेवलेली आहे. त्यांनी त्यांच्या कलाकृतींचे प्रदर्शन जगभर केले आहे. वास्तविक बिदरी ही एक लोककला आहे.

    PM Modi Proved Me Wrong, Didn’t Think BJP Govt Will Award, Shah Rashid Ahmed Qadri Emotional After Receiving Padma Shri

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य