• Download App
    Navy Day 2021: नौदल प्रमुख म्हणाले, 10 वर्षांचा रोडमॅप तयार, भारतात लवकरच स्वदेशी मानवरहित यंत्रणा असेल|Navy Chief Admiral R Hari Kumar Press Briefing Ahead Of Navy Day 2021

    Navy Day 2021: नौदल प्रमुख म्हणाले, १० वर्षांचा रोडमॅप तयार, भारतात लवकरच स्वदेशी मानवरहित यंत्रणा असेल

    शुक्रवारी भारतीय नौदल दिनाच्या एक दिवस आधी नौदलाचे नवे प्रमुख अॅडमिरल आर. हरी कुमार यांनी पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी ते म्हणाले की, भारतीय नौदलाकडे लवकरच हवेत आणि पाण्याखाली काम करणारी स्वदेशी मानवरहित यंत्रणा असेल. त्यासाठी 10 वर्षांचा रोडमॅप तयार आहे.Navy Chief Admiral R Hari Kumar Press Briefing Ahead Of Navy Day 2021


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : शुक्रवारी भारतीय नौदल दिनाच्या एक दिवस आधी नौदलाचे नवे प्रमुख अॅडमिरल आर. हरी कुमार यांनी पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी ते म्हणाले की, भारतीय नौदलाकडे लवकरच हवेत आणि पाण्याखाली काम करणारी स्वदेशी मानवरहित यंत्रणा असेल. त्यासाठी 10 वर्षांचा रोडमॅप तयार आहे.

    याशिवाय त्यांनी उत्तरेकडील सीमा आणि कोरोना महामारीमुळे निर्माण झालेल्या आव्हानांचा उल्लेख केला. तसेच इतर अनेक मुद्द्यांवर त्यांनी भाष्य केले. दोन्ही आव्हानांना तोंड देण्यासाठी भारतीय नौदल सज्ज असल्याचे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, भारतीय नौदलासाठी बांधण्यात येत असलेल्या 39 युद्धनौका आणि पाणबुड्यांपैकी 37 ‘मेक इन इंडिया’ अंतर्गत भारतात बांधल्या जात आहेत, जे आत्मनिर्भर भारतासाठी आमचा प्रयत्न दर्शवते.



    नौदल प्रमुख पुढे म्हणाले की, महिला अधिकाऱ्यांना अतिरिक्त संधी देण्यासाठी आम्ही उपाययोजना केल्या आहेत. या वर्षी मार्चमध्ये पहिली महिला प्रोव्होस्ट अधिकारी रुजू झाली. नौदल महिलांना विविध पदांवर सामावून घेण्याच्या तयारीत आहे.

    हरी कुमार म्हणाले की, सीडीएस पदाच्या निर्मितीसह लष्करी व्यवहार विभागाची (डीएमए) निर्मिती ही स्वातंत्र्यानंतरची लष्करातील सर्वात मोठी सुधारणा आहे. हे जलद निर्णय घेण्यास आणि नोकरशाहीला सक्षम करते. भारतीय नौदल दिन दरवर्षी 4 डिसेंबर रोजी साजरा केला जातो.

    विशेष म्हणजे भारतीय नौदलाचे नवे प्रमुख अॅडमिरल आर. हरी कुमार यांनी मंगळवारी पदभार स्वीकारला. पदभार स्वीकारल्यानंतर त्यांनी आईचे आशीर्वाद घेतले. सागरी सीमांचे रक्षण करणे हे आपले पहिले कर्तव्य असल्याचे ते म्हणाले होते. आर. हरी कुमार हे भारतीय नौदलाचे २५ वे प्रमुख आहेत. त्यांच्या आधी करमबीर सिंग हे नौदल प्रमुख होते. सिंग हे ४१ वर्षांहून अधिक काळ सेवेनंतर निवृत्त झाले.

    Navy Chief Admiral R Hari Kumar Press Briefing Ahead Of Navy Day 2021

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!