विशेष प्रतिनिधी
पणजी : गोव्यातील नव्या भाजप सरकारचा शपथविधी सोहळा २३ ते २५ मार्च दरम्यान होण्याची शक्यता आहे. तत्पूर्वी, पक्ष सोमवारी गोव्याच्या राज्यपालांना भेटेल आणि राज्यात पुढील सरकार स्थापनेचा दावा करेल. पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांनी रविवारी ही माहिती दिली. या कार्यक्रमाला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भाजपचे वरिष्ठ नेते उपस्थित राहणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.Goa Chief Minister will be sworn in from March 23 to 25
या राज्याचे नाव आहे गोवा, कॉँग्रेसचा चालणार नाही दावा, रामदास आठवले यांनी साधला काव्यमय निशाणा
विधानसभेच्या ४० पैकी २० जागा जिंकून भाजप गोव्यात सर्वात मोठी राजकीय शक्ती म्हणून उदयास आला आहे. येथे पत्रकारांशी बोलताना काळजीवाहू मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत म्हणाले की, भाजपचे निरीक्षक सोमवारी राज्यात पोहोचतील, त्यानंतर शपथविधी सोहळ्याची नेमकी तारीख ठरवली जाईल.
भाजपला महाराष्ट्रवादी गोमंतक पक्षाच्या (एमजीपी) दोन आमदारांचा आणि तीन अपक्षांचा पाठिंबा आहे. असे असूनही, भाजपने किनारपट्टीच्या राज्यात नवीन सरकार स्थापन करण्याचा दावा अद्याप केलेला नव्हता. १० मार्च रोजी विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाले.
तत्पूर्वी, सावंत आणि गोवा प्रदेशाध्यक्ष सदानंद शेट तानवडे यांच्यासह भाजप नेत्यांची रविवारी पणजीतील पक्ष कार्यालयात बैठक झाली. बैठकीनंतर पत्रकारांशी बोलताना तानवडे म्हणाले की, नवीन सरकारच्या शपथविधीची नेमकी तारीख पक्षाचे निरीक्षक येथे पोहोचल्यानंतर आणि गोव्यात भाजपच्या विधिमंडळाच्या बैठकीनंतर जाहीर केले जातील.
ते म्हणाले की, नव्या सरकारचा शपथविधी सोहळा २३ ते २५ मार्च दरम्यान असेल. या कार्यक्रमाला पंतप्रधान मोदीही उपस्थित राहणार आहेत. ते म्हणाले की, राज्यपाल पीएस श्रीधरन पिल्लई येथून जवळच असलेल्या बांबोलीम येथील डॉ. श्यामा प्रसाद मुखर्जी स्टेडियमवर आयोजित एका भव्य समारंभात नवीन मुख्यमंत्र्यांना गोपनीयतेची शपथ देतील.