• Download App
    दिल्लीत थंडीची तीव्र लाट येण्याची शक्यता Freezing temperatures can be in Delhi

    दिल्लीत थंडीची तीव्र लाट येण्याची शक्यता

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : दिल्लीसह उत्तर आणि मध्य भारतातील लोकांना पुढील पाच दिवस थंडीपासून दिलासा मिळणार नाही. हवामान खात्याने (IMD) दिलेल्या माहितीनुसार, २६ जानेवारीनंतर दिल्लीत थंडीची तीव्र लाट येण्याची शक्यता आहे. Freezing temperatures can be in Delhi

    आयएमडीचे वरिष्ठ शास्त्रज्ञ आरके जेनामानी यांनी सांगितले की, पावसाची शक्यता नाही पण थंड वारे सुरूच राहतील. दिल्ली, पंजाब आणि हरियाणामध्ये २ फेब्रुवारीपर्यंत पावसाची शक्यता नाही आणि वेस्टर्न डिस्टर्बन्स आणखी पूर्वेकडे सरकला आहे, असेही ते म्हणाले.



    हवामान खात्याच्या निवेदनानुसार दिल्ली, उत्तर प्रदेश, हरियाणा, पंजाब, उत्तराखंड, मध्य प्रदेश, गुजरात आणि राजस्थानमध्ये पुढील पाच दिवस तापमानात तीन ते पाच अंशांनी घट होण्याची शक्यता आहे.

    २५ आणि २६ जानेवारी रोजी सकाळी आणि रात्रीच्या वेळी पूर्व भारतात हलके ते मध्यम धुके राहील. त्याच वेळी,२८ ते ३० जानेवारी दरम्यान तामिळनाडू आणि केरळच्या काही भागात हलक्या ते मध्यम पावसाची नोंद होऊ शकते. सीकरमध्ये सोमवारी मैदानी भागात ४ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली.

    या आठवड्यात थंडी आणखी वाढणार असून, राजधानीतील वेस्टर्न डिस्टर्बन्सची क्रिया संपल्यानंतर आता थंडीचा काळ सुरू झाला आहे. सोमवारी कमाल तापमान सात अंशांनी घसरून १४.८ सेल्सिअसवर आले असून, विक्रमी थंडीचा दिवस आहे. हवामान खात्याने पुढील दोन दिवस यलो अलर्ट जारी केला असून थंडीचा दिवस राहण्याचा अंदाज वर्तवला आहे. त्याचबरोबर आठवडाभर थंडीपासून दिलासा मिळण्याची आशा नाही.

    Freezing temperatures can be in Delhi

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Elon Musk’s xAI Grok : मस्क यांच्या नव्या AI फीचरवरून वाद; शिव्यांचा वापर, युझर्सशी फ्लर्ट व कपडे काढताहेत AI-बॉटस

    Nimisha Priya निमिषा प्रियावर फाशीची टांगती तलवार कायम, येमेनमधील न्यायप्रक्रियेवर गंभीर प्रश्न

    Robert Vadra : मनी लाँड्रिंग प्रकरणात वाड्रा यांची 5 तास चौकशी; संजय भंडारीशी आर्थिक संबंधांवरून EDने घेतली झाडाझडती