वृत्तसंस्था
मुंबई : पालघरमधून मोठी बातमी येत आहे. जयपूर-मुंबई पॅसेंजर ट्रेनवर झालेल्या गोळीबारात चार जणांचा मृत्यू झाला आहे. ही ट्रेन गुजरातहून मुंबईकडे येत होती. मृतांमध्ये आरपीएफच्या एएसआयसह 3 प्रवाशांचा समावेश आहे. आरपीएफच्या कॉन्स्टेबल चेतनने सगळ्यांना गोळ्या घातल्या आहेत. गोळीबाराची ही घटना वापी ते बोरीवली मीरा रोड स्थानकादरम्यान घडली. जीआरपी मुंबईच्या जवानांनी आरोपी कॉन्स्टेबलला मीरा रोड बोरिवली येथे अटक केली आणि त्यानंतर आरोपीला बोरिवली पोलिस ठाण्यात आणण्यात आले.Firing on running train, RPF ASI and 3 passengers killed, firing on Jaipur-Mumbai train near Palghar
जवानाने अचानक गोळीबार सुरू केला
जयपूर एक्सप्रेसच्या (ट्रेन क्रमांक 12956) कोच क्रमांक बी 5 मध्ये ही घटना घडली. ही घटना आज पहाटे 5.23 वाजता घडली. आरपीएफ जवान आणि एएसआय दोघेही ट्रेनमध्ये प्रवास करत होते. दरम्यान, कॉन्स्टेबल चेतनने एएसआय टिकाराम यांच्यावर अचानक गोळीबार केल्याने प्रवासी प्रवाशांमध्ये घबराट निर्माण झाली. डीसीपी पश्चिम रेल्वे, मुंबईचे संदीप व्ही यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले की, प्राथमिक तपासात आरोपीची मानसिक स्थिती ठीक नसल्याचे आढळून आले आहे. मात्र, त्यांची मानसिक स्थिती चांगली नव्हती तर त्यांना ड्युटीवर का तैनात करण्यात आले, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, ’31 जुलै रोजी सकाळी 5.23 वाजता, ट्रेन क्रमांक 12956 जयपूर एस मध्ये बी5 मध्ये गोळीबार झाल्याची माहिती मिळाली. एस्कॉर्ट ड्युटीमध्ये सीटी चेतनने एस्कॉर्ट इनचार्ज एएसआय टिका राम यांच्यावर गोळीबार केल्याची माहिती मिळाली. ट्रेन बोरिवली रेल्वेस्थानकावर पोहोचली आहे (BVI) आणि प्राथमिक माहितीनुसार, ASI व्यतिरिक्त 3 नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे. वरिष्ठ डीएससी बीसीटी साइटवर येत आहेत. या जवानाला पकडण्यात आले आहे. डीसीपी उत्तर जीआरपीला माहिती देण्यात आली आहे. सविस्तर अहवालाची प्रतीक्षा आहे.
बोरिवली रेल्वे स्थानकावरून चार मृतदेह (एएसआय आणि तीन प्रवासी) शवविच्छेदनासाठी सरकारी रुग्णालयात नेण्यात येणार आहेत. सध्या सर्व मृतदेह बोरिवली रेल्वे स्थानकावर ठेवण्यात आले आहेत.
पोलिसांकडूनही प्रवाशांची चौकशी
आरोपीचा हेतू काय होता आणि त्याने ही गोळी का चालवली हे समजू शकले नाही. सुदैवाने या गोळीबारात आणखी प्रवासी जखमी झाले नाहीत. चालत्या ट्रेनमध्ये गोळीबार होताच ट्रेनमध्ये एकच खळबळ उडाली. सध्या पोलीस रेल्वेतील प्रवाशांचे जबाबही नोंदवत आहेत. पोलिसांनी या संपूर्ण प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे.
रेल्वेचे निवेदन
पश्चिम रेल्वेने यासंदर्भात एक निवेदन जारी केले आहे. निवेदनात म्हटले आहे की, ‘पालघर स्टेशन ओलांडल्यानंतर आरपीएफ कॉन्स्टेबलने चालत्या जयपूर एक्सप्रेस ट्रेनमध्ये गोळीबार केला. त्याने RPF ASI आणि इतर तीन प्रवाशांना गोळ्या घालून दहिसर स्टेशनजवळ ट्रेनमधून उडी मारली. आरोपी कॉन्स्टेबलला शस्त्रासह ताब्यात घेण्यात आले आहे. अधिक तपशीलांची प्रतीक्षा आहे.
Firing on running train, RPF ASI and 3 passengers killed, firing on Jaipur-Mumbai train near Palghar
महत्वाच्या बातम्या
- ‘’तीन महिन्यांत देशभरात खेलो इंडियाची एक हजार केंद्र सुरू होणार’’, क्रीडामंत्री अनुराग ठाकूर यांची घोषणा!
- रोहित पवार शरदनिष्ठांसाठी “संजय राऊतांच्या” भूमिकेत; पण प्रचार प्रमुख डॉ. अमोल कोल्हे आहेत कुठे??
- उत्तर प्रदेशच्या शाळांमध्ये मोहरमच्या सुट्ट्या रद्द, योगी सरकारने जारी केले आदेश
- अतिक अहमदचा नातेवाईक मोहम्मद अहमदला अटक; खंडणी आणि मारहाण प्रकरणी पोलिसांची कारवाई