Tuesday, 6 May 2025
  • Download App
    महामारीदरम्यान देशात UPIच्या माध्यमातून वाढले डिजिटल व्यवहार, गतवर्षी 41 लाख कोटींचे ट्रान्झॅक्शन झाले । digital transactions increased in the country through UPI, last year there was a transaction of 41 lakh crores

    महामारीदरम्यान देशात UPIच्या माध्यमातून वाढले डिजिटल व्यवहार, गतवर्षी झाले 41 लाख कोटींचे ट्रान्झॅक्शन

    digital transactions increased in the country through UPI, last year there was a transaction of 41 lakh crores

    digital transactions increased : आर्थिक सेवा सचिव देबाशिष पांडा यांनी गुरुवारी सांगितले की, महामारीच्या काळात २०२०-२१ मध्ये यूपीआय (युनिफाइड पेमेंट इंटरफेस)च्या माध्यमातून डिजिटल व्यवहारांमध्ये लक्षणीय वाढ झाली आहे. ते म्हणाले की, अनेक देशांनी भारताच्या अनुभवावरून शिकण्याची तयारी दर्शविली आहे जेणेकरून ते या मॉडेलचा अवलंब करू शकतील. digital transactions increased in the country through UPI, last year there was a transaction of 41 lakh crores


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : आर्थिक सेवा सचिव देबाशिष पांडा यांनी गुरुवारी सांगितले की, महामारीच्या काळात २०२०-२१ मध्ये यूपीआय (युनिफाइड पेमेंट इंटरफेस)च्या माध्यमातून डिजिटल व्यवहारांमध्ये लक्षणीय वाढ झाली आहे. ते म्हणाले की, अनेक देशांनी भारताच्या अनुभवावरून शिकण्याची तयारी दर्शविली आहे जेणेकरून ते या मॉडेलचा अवलंब करू शकतील.

    पांडा म्हणाले की, कोरोना महामारीने लोकांना आर्थिक व्यवहारासाठी डिजिटल उपकरणे वापरण्यास प्रोत्साहित केले आणि साथीच्या आजारात यात अभूतपूर्व वाढ झाली आहे. पांडा म्हणाले की, २०२०-२१ च्या दरम्यान जेव्हा संपूर्ण जगाच्या महामारीच्या तावडीत होते तेव्हा 41 लाख कोटी रुपयांच्या 22 कोटींहून अधिक यूपीआय आर्थिक व्यवहारांची नोंद झाली.

    पांडा यांनी इकॉनॉमिक टाइम्स फायनान्शियल इन्क्लूजन समिटमध्ये सांगितले की, “आपल्या देशात हे घडताना पाहून आम्हाला आनंद झाला. यूपीआय प्लॅटफॉर्म खरोखर बदलला आहे. बरेच देश खरोखरच आपल्या अनुभवावरून शिकण्याचा प्रयत्न करत आहेत, जेणेकरून ते आपल्या देशात त्याचा अवलंब करू शकतील. आम्ही मिळविलेले हे यश आहे.”

    digital transactions increased in the country through UPI, last year there was a transaction of 41 lakh crores

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Manipur : मणिपूरमध्ये मोठे प्रशासकीय फेरबदल; उग्रवादी संघटनांच्या ११ सदस्यांना अटक

    Jammu and Kashmir : जम्मू-काश्मीरमधील पूंछमध्ये प्रवाशांनी भरलेली बस दरीत कोसळली

    Gujarat : गुजरातमध्ये पावसाने केला कहर, १४ जणांचा मृत्यू १६ जण जखमी